than bổi sao lạ quá

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi acdt_thang, 29/10/08.

1. acdt_thang

acdt_thang Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác.em là thành viên mới mong các bác chỉ giáo dùm.Em mới mua một con than bổi giá 100k.Khi mua người ta nhốt chung lồng với mấy con bổi khác.Em thấy con này tướng tá ok nên đánh liều mua thử.Khi mới đem về nhà nó có vẻ mệt nên ít tung lồng.nhưng nuôi 1tuần sau vẫn thấy khi em đứng sát lồng nó chỉ nhảy bám nhẹ vào vách lồng rồi đậu xuống cầu.Đặc biệt là ngày đầu tiên mua về đã chịu ăn sâu và ăn bột rồi.em thấy cũng mừng mừng,nhưng nghĩ kỹ lại sợ là chim bị suy nên mới dạn như vậy.khó hiểu quá nên em hỏi ý kiến mấy huynh thử.mong chỉ giáo dùm.em cũng thử xem họng rồi thấy đen thui ah.tướng đứng cầu cũng linh hoạt lắm(nhắp đuôi liên tục),phân bình thường, nhưng mỗi tội là em chưa nghe nó hót hay kêu tiếng nào cả.sốt ruột quá.hix

2. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    chim của bạn mua về theo mình nghĩ là con chim của ai đã nuôi rồi đó, với lại chim có lửa cũng ít nhảy lắm bạn à, bạn mới bắt em nó về em nó thấy chỗ lạ và lồng lạ nữa đó nên chưa hót sớm được đâu, bạn nên cho chú nó ăn cào cào nhiều vào và nhớ phơi nắng tắm cho em nó nữa nha