than bổi sao lạ quá/?????

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi acdt_thang, 29/10/08.

1. acdt_thang

acdt_thang Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua thêm một chú than bổi tướng tá cũng ok.Nhưng lạ một chỗ là nó tương đối dạn.khi đứng gần lồng chỉ nhảy bám nhẹ vách lồng rồi nhảy xuống cầu,chịu ăn bột từ ngày đầu tiên.Mấy bữa đầu em còn mừng nhung nghĩ kỹ lại thì sợ chim bị suy quá nên dạn.Em cũng xem thử họng thấy đen thui ah.Dáng đứng cầu cũng linh hoạt lắm(nhắp đuôi liên tục),phân cũng bình thường.Chỉ mỗi tội là chưa nghe hót hay kêu tiếng nào thôi.kè sát lồng chim than mồi thì cũng chỉ đứng im nhìn em mồi múa không ah.theo các bác thì em nên vui hay buồn đây.hix.lo quá.bữa nào em cho tắm xong em up hình lên cho các bác nhận xét nhé(mấy hôm nay mưa trời lạnh quá không dám cho tắm nên nó dơ hầy ah)

2. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Bác chi xin mấy kiểu ảnh của em nó chứ nói thế thì không biết đường nào mà phán đâu

3. acdt_thang

acdt_thang Member

Thích đã nhận:
    0
    hình của em nó đây.chưa dám cho tắm nên lông lá dơ quá
    [​IMG][​IMG]

4. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Link hỏng rồi bạn ơi, kiểm tra internet link đi. Toàn thấy dấu nhân :D

5. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    chim bác mua ở đâu đấy
    có lẽ là chim thuộc sổ lồng nhỉ

6. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Kg có ảnh xem nên khó đoán ra được có phải bị suy kg mà dạn dĩ vậy, chứ than bổi nhảy bể mặt vẫn cứ thể mà nhảy ấy chứ ( có cãm tưởng chúng kg biết đau là gì ấy ). Hay là bạn bắt được con chim của người ta bị sổng chuồng, nhưng trường hợp này khó á trừ khi bạn tự mình bắt được thôi. Nhưng bạn ơi, con chim mộc mà bạn ốp vào con chim thuộc ngay thì con chim mộc đó đem vứt đi đấy...ma cũ ăn hiếp ma mới thì đến khi nào nó mới dám hót hả bạn.

7. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Để xem xem nào:
    1 là chim rừng bị suy
    2 là chim rừng dạn dĩ
    3 là chim thuộc bị xổng.
    3 thì ko thể nào xảy ra trừ khi chính tay bạn bắt được , con ng ta bày bán thường thì hàng ngon đã được các người bán tuyển ra hết rùi, tỷ lệ chỉ còn cỡ 5% thui ^^ . là chim rừng bị suy thì cũng ko đúng lắm, vì chim đi phân thường, nhảy bám nan lồng khi có người lại gần và giật giật đuôi, chim suy thì rất ít khi giựt đuôi, rù rù như cục thú bông chứ ko linh hoạt đâu. khả năng là chim rừng dạn dĩ là cao nhất, tuy nhiên vì sao lại dạn như vậy thì bó tay, lửa dạn thì ko nói chứ than rừng mua về ko bể đầu cũng là hay rùi ^^. Có thể chú ta còn lạ chỗ nên chưa dám hót và cũng có thể do có chim thuộc đè nó nên ko hót ^^. 1 ít ý kiến vậy, bạn là chủ thì bạn phải là người hiểu rõ chim nhất. Chúc vui
    * có thể chú chim đó là chim chuyền mới thay lông lên, tuổi đời còn trẻ nên mau dạn chăng ^^ (nói vậy chứ nhìu con cũng nhát kinh, hên xui ^^)