Thân cây khô cho vẹt, két đứng

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi solomon, 17/2/12.

1. solomon

solomon Active Member

Thích đã nhận:
    15
    Anh em trong diễn đàn vui lòng cho mình hỏi
    Vì mình đang có nuôi 1 số loại Vẹt két, có nhu cầu sử dụng những thân cây như hình để cho vẹt đứng lên, vừa tạo môi trường tự nhiên thoải mái cho vẹt, vừa tạo nét mỹ thuật, trang trí cho ngôi nhà
    Anh em nào biết có thể tìm ở đâu hoặc đang có thì vui lòng cho mình biết nhé
    Rất cảm ơn!
    (Không rõ có post đúng box hay không, Mod thông cảm dùm mình nhé)

yeuchimthucanh and Lanhuong0102 like this.
  2. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Những thân cây như trên bạn có thể tìm ở những cửa hàng bán cây cảnh hòn non bộ người ta hay dùng gỗ lũa để tạo thế để bán, nếu bạn chịu khó tìm những cành cây to bị chặt đi để tránh mưa bão vất ngoài phố hay tìm cành cây của cây ổi, xoài , mít lấy về rửa sạch đi rồi ngâm thuốc tím phơi nắng cho khô rồi tạo thế cho vẹt đậu sẽ rất hay và sáng tạo hơn là mua.
    Ngoài ra bạn lấy những vỏ quả dừa già làm máng đựng thức ăn nước uống cũng được đôi khi tự tay mình làm ra rồi ngồi ngắm thành quả thấy cũng thú vị đấy, còn nếu mua giá cũng không rẻ nếu bạn có điều kiện kinh tế thì lại là chuyện khác.
    Bạn cứ làm đi nếu thấy chưa ổn đoạn nào cứ lên đây mỗi người tư vấn một ít là được mà

solomon thích bài này.
  3. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    này b. ra ngoài tiệm thủy sinh mua . giá cả tùy nơi tùy tiệm dao động từ 60 -70k/kg . mình ở HCM

solomon thích bài này.
  4. solomon

solomon Active Member

Thích đã nhận:
    15
    Cảm ơn mọi người đã tư vấn, mục đích mình muốn tìm những cây khô, ko tự làm (mình cũng đã làm rồi ;) ) vì nó tự nhiên, mỗi cây mỗi khác.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:58 PM ----------

Tks bạn, mình cũng thử tìm rồi nhưng đa số size nhỏ, minh cần những khúc ít nhất là cao 1m

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:01 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:59 PM ----------

Bổ sung thêm contact, mình tên Lê 26t 0979709741

5. ThaiTD

ThaiTD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    240
    bạn ra đường Thành thái, chỗ bán cây cảnh xem sao, ở đó có vài tiệm bán gỗ và đá nghệ thuật đẹp lắm. Tuy nhiên theo mình, những thân cây này đẹp và giá trị ở dáng và chất liệu cây, nên thường để trưng như một tiểu cảnh, chứ nếu để vẹt đứng thì hơi sang và chỉ vài bữa sẽ "nhận không ra" do phân chim và nhất là bị gặm hư hết.

6. solomon

solomon Active Member

Thích đã nhận:
    15
    hihihi, Tks bạn, bản thân mình là dân hội họa nên thích cái j cũng tự nhiên, hài hòa 1 chút, tất nhiên mình cũng phải xem xét giá cả ntn nữa, chứ ko thể quá sang được ;)

7. phungbatu

phungbatu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    535
    tự làm đi bạn, vừa ý hơn, đỡ tốn chi phí. Ra vườn, hay nhặt cành cây nào cong cong về, rối gắn lại, đóng = đinh 2 phân ấy. Quét sơn nữa là okie.
    Chúc có đc cây đẹp chi chim,hihi