Than chưa mở mắt có cho ăn lúc 22h, 24h, 2h , 4h ...vvv k ạ:)

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi doan.thuan, 22/7/13.

1. doan.thuan

doan.thuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    E vừa mua dc 2 con than non với giá 200k 1 cặp. Ban ngày cứ cách 1 tiếng rưỡi đến 2 tiếng thì e lấy 1 con dế, bỏ đầu, bỏ đuôi, bỏ cánh, lấy bụng và cắt làm 2 cho 2 con nó ăn, mỗi lần cho ăn là mỗi em 1 con dế và vài giọt nước. e chong đèn sưởi ấm cho nó cả ngày luôn ạ. Nhưng đang thắc mắc là Đêm thì có cho nó ăn uống gì k ạ? Hay sáng mai 6h cho ăn sớm. Mọi người giúp e với nha.
    À, phân của e nó như thế có bự quá k ạ ^^! Hnay e nó làm cho vài cục như thế rồi ^^!
    còn nữa, e có thể mở file Chòe than cho nó nghe từ bây h được k? cho nghe cả ngày luôn được k?

2. a_li_bo_bo

a_li_bo_bo Active Member

Thích đã nhận:
    6
    Vãi lúa, bác phải được phong là "bà mẹ yêu quý" của chim rồi!

doan.thuan thích bài này.
  3. blackandwhite

blackandwhite Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    buổi tối thì không cần cho ăn đâu bác ơi , ở trong HCM thì e không biết nhưng ngoài bắc thì khi nuôi chim non em thấy ngoài châu chấu , dế thì người ta hay cho chim ăn thêm cám (cám trứng) loại 10 đến 12k 1 gói , cám này chộn với nước như chộn bột cho trẻ con rồi cho chim ăn mỗi lần 1 2 miếng to bằng đầu ngón út :D

4. thuyvnpt

thuyvnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    Chào Bạn doan.thuan! Mình đã cất công viết 1 bài tâm huyết về pp nuôi dưỡng, chăm sóc và các loại thức ăn cần thiết cho 2 chú CCT con của Bạn. Nhưng chẳng hiểu vì sao mà bài viết của Mình bị ẩn mất tiêu. Đang nản và nghĩ viết lại có đăng được không ??? Mong Bạn thông cảm, khi nào có hứng thú Mình sẽ xin chia sẻ. nếu cần tư vấn gấp xin LH SĐT: 0919003444. Mình tên Thủy.48T cho dễ xưng hô.

doan.thuan and tongquan like this.
  5. doan.thuan

Thích đã nhận:
    69
    kiểu này chắc phải gọi là chú ^^! nhưng mà chú ơi cháu nuôi như thế có ổn chưa?
    các MOD có ghé ngang đây thì giúp chú này tìm lại bài viết đó nha :(( cảm ơn các MOD

thuyvnpt thích bài này.
  6. a_li_bo_bo

a_li_bo_bo Active Member

Thích đã nhận:
    6
    Nghĩ cảnh vừa xong chăm con bổi vào cám mà muốn vứt đi , giờ nhìn bác này chăm hai con chưa mở mắt thế này thấy kiên trì thật . Nuôi cẩn thận ko dễ chết lắm.

7. Quangteo

Quangteo Member

Thích đã nhận:
    35
    Kiên trì là mẹ của thành công. Chúc bạn thành công.

8. ngohuudan_sonca

ngohuudan_sonca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    không dễ chết đâu bác, năm ngoái mình nuôi con còn nhỏ hơn này nữa, vừa nở lun, chưa nhìn thấy gân con mắt lun á mà nuôi còn sống chdduwnwgf nói 2 con này, khoảng 5 ngày tuổi rồi đó ban, theo mình thì nên cho ăn dế khoảng 30p 1 lần, mà trước khi cho ăn nhớ đập cho con dế 1 phát cho nó mềm ra rồi hãy cho ăn nha bạn, năm ngoái mình nuôi thì cứ 10p lại cho ăn 1 lần, do hè rãnh với lại đam mê tràn đầy nên cứ chưa đầy 10p là cho ăn, chim nhanh lớn lắm,
    cũng không cần pha cám hay j thêm đâu, cứ cho ăn 1 loại ế thôi cũng được, mình chỉ cho ăn sâu quy từ nhỏ tới lớn lun đó,chim nhanh lớn lám, dế thì tốt hơn sâu quy nhìu đó,
    đôi dòng góp ý, chúc bạn nuôi tốt nhé, không được để chết đó, à quên nhớ chăm đèn cả ngày nha,

9. doan.thuan

Thích đã nhận:
    69
    chả hiểu sao 2 con lần lượt ra đi :( hay tại e xài bóng đèn tiết kiệm k đủ ấm :( e mở cả ngày :((