than có bị bể hay không?

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi fanchoethan, 26/12/10.

1. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    tình hình là em than này là than bổi nuôi được 5 thang đã hót sổng nhiều ở nhà,mình đem em này ra cội chơi lúc đầu mình treo thì chổ đó không có em nào,nhưng lo đi coi than đá thế là bị ai treo con chim căng lửa ngay chim mình,chim mình bay loạn xạ khoảng 2 phút mình thấy thế liền lấy xuống trùm áo lồng và xách về nhà ngay không biết chú này có bị bể không?thank mấy pro bớt chút time hướng dẫn

2. vusg

vusg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    Em than mình cũng từng bị như vậy, ở ngoài cội bị đè câm như hến, đứng in ko dám cục cựa, về nhà lại hót suốt cả ngày.

3. darlingloc

darlingloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    Chào 2 bạn. Chim than hay có cội chơi nên bạn dợt quen cội nào nó sẽ chơi cội đó, sang cội khác phải vài hôm cho quen cội mới. Chim 2 bạn phần do chưa căng lửa nên bị vậy không sao đâu, lúc căng sẽ bình thường. Do vậy lúc chim mới nên treo chỗ nào xa xa tí sau vài bữa quen cội hãy cho vào trong. Thân

PHIOMON and vusg like this.
  4. chip_yeu chim

chip_yeu chim Member

Thích đã nhận:
    15
    Chim của ban la chim bổi len lần dâu bi chim cang lủa ep như vây la binh thuờng.lan sau ban len cheo xa ra ngòai bien rồi dan cheo gan lai,cu lam thế vai lân di dãi la chim cua ban thuần ngay.