Than Con Huế

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi Tran_Duc, 31/5/11.

1. Tran_Duc

Tran_Duc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Hồi chiều mình có chạy qua bên Vũ Huy bên Âu Cơ , Tính mua vài em than con .Mà chị Loan chưa có về Than ,Chỉ thấy có Đất , Sơn Ca , Con Thôi à..Chỉ nói vài bữa nữa về than. Nên mình hỏi giá Than , Chỉ Loan nói Than con Huế tầm 380k 1 con .. Anh em nghĩ giá đó mua là đúng giá chưa ? hay là cao >>

2. Giapacore

Giapacore Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Mình thấy 1 số a,e nói than Huế chơi đếch khác j than bắc cả. nếu có than Nam thì tốt.. Bình định j đó... còn nếu than huế mà như than Bắc thì chắc chỉ 200k hihi... hoặc ít hơn... ko phải các pro bổ xung thêm. e mới chơi chim

3. finalfantasy

finalfantasy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    giá chim tùm lum hết bro oi, ngoài tỉnh thì nó rẻ hơn chứ vào TPHCM nhất là mấy tiệm chim thì giá cao là phải thôi.
    Hôm bữa ghé nó ghi là 350k trống nhiều hơn mái, còn loại 200k thì mái nhiều hơn trống

4. vu minh khoi

vu minh khoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Than chỗ các bác đắt qá ... trên em cao lắm cũng chỉ đến 80k/ em.
    e vớ đc 1 tổ 5 em có 20k/em... sướng...... :)

5. Tran_Duc

Tran_Duc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Hi hồi đó giờ thường vào mùa chim con thì mình mua giá cỡ 150 --> 180 à . Nhưng năm nay mình thấy giá chim con cao hơn mọi năm nhiều lắm..Đang ráng kiếm 1 cặp chim con nuôi mùa này mà bữa giờ chưa mua được ,Ra Ngoài Thuận Kiều thì thấy có vài con than con , Mà nhìn vào thấy 80% là mái rồi , Nản.. Hồi mùa trước mình có nhỏ bạn ngoài Bình Định mang vào Sài Gòn cho hai con chim con thấy mạnh và lanh lắm.Nhưng nuôi tới lúc thay lông máu thì bị trúng gió chết queo buồn ơi là buồn .

tienvonghia and fanchoethan like this.
  6. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Ở Thành Thái có mấy em than Nam Định ( chỉ có trời mới biết là Nam Định hay ko) , người bán đòi 350k / em , ko dám mua

7. chimhutmat

chimhutmat Active Member

Thích đã nhận:
    40
    Mua than chuyền nuôi hay hơn, chim hơi nhát nhưng thay lông xong sẽ đứng cầu. Hót hay đá gì cũng tốt.
    Tiệm Thành Tựu có nhiều chim, nhưng giá cứng hơn chổ khác.

8. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    tùy vào mục đích chơi than hót, hót múa hay than đá nếu than hót hay than hót múa (loại này hiếm ah nha) thì than miền tây chơi cũng được mà,còn nếu than đá thì đa số người ta chọn than miền trung vì to con.Nói chung là ở đâu cũng có anh hùng đâu phải chim miền này hay chim miền khác dỡ đâu các bạn.Nhưng theo mình biết nếu là muốn than miền trung, thì toàn là gởi ngoài đó mua rồi gởi vào.chứ ở đây mấy tiệm chim nói toàn chim miền trung cho dễ bán chứ thật ra ko rỏ mấy em nó ở đâu

Last edited: 2/6/11
    LovelovePet and thuyvnpt like this.
  9. thuyvnpt

thuyvnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    Chào cả nhà ! Lâu lâu mới vào DĐ, thấy các Bạn bàn tán về CCT cũng rôm rả đấy nhỉ ! Mình xin mạn phép tham gia giao lưu nhé ? Bởi Mình cũng đam mê môn nghệ thuật này lắm. Hiện sổ hộ khẩu nhà Mình cũng có tới 6 chú lớn nhỏ đấy. Nói về giá cả CCT mùa này theo Mình thì sẽ không đồng nhất đâu. Tùy theo mỗi vùng miền và chất lượng CHIM của vùng đó. Cụ thể là tại địa phương của Mình thì CCT con, giá giao động từ 500-> 600.Chim chuyền cũng có giá từ 250-> 400. tùy theo vóc dáng và bộ dạng của em nó nữa. Nhưng xin thưa là cũng không có nguồn dồi dào lắm đâu. Thậm chí còn phải đặt cọc hoặc nhờ vả sự thân thiết nữa đó. Ôi nghề chơi ngoài khoản công phu còn phải có nhiều...... nữa :-S:-S:-S

10. lippro

lippro Member

Thích đã nhận:
    0
    Giá thế là cao quá rồi bác ạ. Em cũng có mua 2 em than non, cũng than huế đầu mùa hẳn hoi (em ở huế thấy ông bán chim bắt xuống tận mắt mà), ko cò kè gì cả mua 2 em đúng giá 300k (150k 1em)

11. TNThien

TNThien Active Member

Thích đã nhận:
    13
    Giá đó là cao đó bạn ơi, than huế ở tiệm chim gần khu Thuận Kiều giá 350k bao trống, người quen thì 300k. Chứ giá trên đã cao mà không bao trống nữa.

12. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chuẩn không cần chỉnh......chim hay ở đâu nó cũng hay...các bác cứ chăm tốt thì mới có chim hay mà chơi :)

13. tatydhue

tatydhue Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình ở Huế nè,mới đem về 1 ổ 5 em,tụi bạn xin hết,để 1 e nuôi:blushing::blushing: