Thân gửi các anh em trong CLB gà kiểng ABV_Gia Định

Thảo luận trong 'Clb gà kiểng ABV - Gia Định' bắt đầu bởi gaxuanthoison, 21/11/13.

1. gaxuanthoison

gaxuanthoison Member

Thích đã nhận:
    23
    Mình thì rất thích gà tre, trước đây thì chưa có điều kiện nên ít chơi gà, giờ thì có thời gian rảnh rỗi nên định mon men vào phong trào nuôi gà tre cho vui..
    _Củng có nuôi vài em gà đá nhưng giờ không thích nửa nên chỉ còn ham mê là nuôi gà tre kiểng thôi....
    _Xin hỏi là ngày 24/11/2013 trong clb có hội thi gà tre kiểng thì lính mới như mình có được tham gia không vậy..?
    _Định đến xem trước là thỏa mãn đam mê, học hỏi chút kinh nghiệm..sau là anh em nào có lòng thì nhượng lại vài chú gà kiểng để mình tập tành nuội..hihihih
    _ Thanks anh em nhiều...........

Đ_Phu, hoacuc, lybinhduong and 4 others like this.
  2. TUAN_AH

TUAN_AH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,602

Chào Bạn!
    clb Gia Đình là sân chơi của tất cả ANh Em nào có cùng sở thích đam mê với con gà tân châu không phân biệt người chơi lâu hay mới chơi... mà chào đón tất cả ANh Em gần xa trên cả nước

Bạn Tranh thủ lên chơi 1 chuyến giao lưu ANh Em

thân chào

Đ_Phu, hoacuc, gaxuanthoison and 3 others like this.
  3. thucnguyen

thucnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    416
    cứ tìm hiễu kỹ trước khi chơi nha bạn . để ko là ôm nỗi hận đó . trong đây nhiều lái gà lừa đảo lắm . thạch sanh thì ít , lý thông thì nhiều

4. gaxuanthoison

gaxuanthoison Member

Thích đã nhận:
    23
    đúng là khó khăn thiệt luôn..củng đi mua 2 lần tren 5s nhưng gặp gà gì đâu..buồn hiu hắt......ae trong diễn đàn có lòng thì giới thiệu giùm mình địa chỉ bán gà kiểng uy tín nhe.......Cám ơn ae rất nhiều và chờ tin...........

5. chihuong.

chihuong. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    466
    Mình cũng mới tập tành nuôi gà như bạn vậy.Theo mình biết những a/e uy tín ở TP>HCM như TUÂN-AH,ĐỨC,anh PHƯƠNG... CHÚC bạn sẽ tìm được gà ưng ý nhất.....

6. TUAN_AH

TUAN_AH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,602
    thú chơi gà kiểng phát triển vài năm gần đây và số lượng anh em chơi khắp tỉnh thành trên cả nước, do bạn gaxuanthoaison chưa tìm hiểu về tiêu chí của gà tân châu có trên diễn đàn abv hay một số đàn khác... và bạn chưa có kinh nghiệm nhìn gà mà mua gà trên 5s nữa vì đó là diễn đàn mua bán ví như chợ trời mà gà đẹp ít có anh em nào bán trên đó lắm

Có dịp bạn ghé chơi giao lưu và có thắc mắc gì về cách chơi và cách nuôi sẽ có anh em có kinh nghiệm trao đổi với bạn, coi như bạn đầu tư kiến thức trước và có dịp gặp em gà nào hợp nhãn bắt về chơi sẽ ok k đóng học phí nữa

còn trường hợp bạn không chắc chắn nữa thì nhờ ai thân với bạn mà tin tưởng có kinh nghiệm coi gà giúp bạn

chúc bạn sớm có gà đẹp chơi

tonykhim, phuongquang and khanhsd like this.
  7. dainganha

dainganha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    736
    ban ơi ban có thể cho mình biết thế nào là lái gà .và lái gà lừa đảo là ai .mà bạn đã bi lái gà nào lừa bạn chưa .xin chúc ban dồi dào sức khỏe

phuongquang and khanhsd like this.
  8. gakienghocmon

gakienghocmon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    tui củng giống bạn nè, mua nhằm gà trên 5giay, giờ củng rút tỉa chút kinh nghiệm rồi hihiihihih

9. Iron

Iron New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hihi, mình là thành viên mới, đang tìm hiểu thông tin. Đọc bài của bạn gaxuanthoison thấy tâm trạng y như mình! Vui thật!

10. N Khanh

N Khanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    _Định đến xem trước là thỏa mãn đam mê, học hỏi chút kinh nghiệm..sau là anh em nào có lòng thì nhượng lại vài chú gà kiểng để mình tập tành nuội