than hoạt tính

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Harrynguyen, 29/5/07.

1. Harrynguyen

Harrynguyen Active Member

Thích đã nhận:
    0
    có ai ở đà nẵng biết than hoạt tính bán ở đâu kô? giá bao nhiêu?

2. baotan267

baotan267 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    cái bác này cũng ở đà nẵng hở, than hoạt tinh tớ mua ở tiệm hóa chất lý thai tổ, 1 ky 12k thôi à, còn mua o mấy tiệm cá một bịch mấy trăm gram mà đã 10k rồi, nước trong veo

3. Thietdienlaota

Thietdienlaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Uhm, chỉ đường lý thái tổ mà không chỉ tên tiệm biết sao mà tìm? Hoặc bạn có thể đến cái hẻm sát bên cạnh chợ Cồn đường Ông Ích Khiêm để mua... Giá cả thì mình chịu...

4. Harrynguyen

Thích đã nhận:
    0
    uhm cám ơn mấy bác nhiều. nhân tiện cho tui hỏi là than hoạt tính dùng trong bao lâu thi thay??

5. Harrynguyen

Thích đã nhận:
    0
    hix cứu em với mấy bác ơi!! kô bít em mua than cóa đúng kô thấy nó nhỏ như mấy cái que, bỏ vào hộp lọc thì nước đen thui!! mấy bác chỉ cho em cách xài mấy cái than hoạt tính này với!!!!

6. Tanh07

Tanh07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Than hoạt tính phải đựng trong túi, trước khi dùng xã dưới vòi nước nhẹ ,sau đó đặt túi vào đáy hộp lọc.Sau 6 tháng thay than khác.

7. Harrynguyen

Thích đã nhận:
    0
    vậy than hoạt tính bỏ vào cái túi gì vậy hở bác? bác giúp em với ( có hình minh họa càng tốt). à mấy bác bày cho em bit mình cần phải bỏ cái gì vào hộp lọc.

8. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Bác nào biết than hoạt tính ở chợ cá Nguyễn Thông bán bao nhiêu tiền ko? Cám ơn trước nhé

9. thanhgnoh

thanhgnoh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    than hoạt tính mua ở cửa hàng cá cảnh người ta bỏ sẳn trong túi rùi,còn nếu bạn mua được than hoạt tính rời ở đâu đó thì bạn dùng vải thưa may cái túi bỏ vô là ok thui.Còn hộp lọc thì mình bỏ than,bông lọc,san hô(nếu trong hồ k có san hô,còn đã có rùi thì k cần cho san hô vô hộp lọc)
    thân!

10. baotan267

baotan267 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    nhà mình dùng than hoạt tính đâu cần bỏ vào bọc gì đâu, cứ cho vào máy lọc. Nếu bỏ vào đen xì thì do bạn chưa rửa kỷ, dùng một thời gian sẽ hết thôi. Nhà mình thì cứ 2 tuần thay một lần(nửa ký).

11. Return

Return Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ôi chao ơi!... nếu có điều kiện như bạn thì quá tốt rồi còn gì>:applause: :applause: :applause: nhưng cũng hơi phí phạm 1 tí. theo ý mình sử dụng 500g =200lit sử dụng trong 3 tháng rồi thay than mới. nhưng với hệ thống lọc hoàn hảo thì không cần phải dùng than hoạt tính. vì đã có vi sinh làm hết nhiệm vụ cho mình rồi. hiện nay thì mình không dùng 1 viên than nào cả. chúc các ban vui.

12. King_Rofi

King_Rofi Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mua than hoạt tính mua ở ĐN là ở chỗ cá cảnh Khoa trên Triệu nữ Vương, nó có sẵn trong 1 bao vải mỏng, có hộp đàng hoàng, về chỉ cần rửa sạch chất bụi sau đó bỏ giữa hai lớp bông lọc, đảm bảo sạch sẽ, 1 tuần giặt bông lọc (hợac khi nào cảm thấy bẩn thì giặt và rửa qua nước túi than luôn. dùng than hoạt tính mình thấy hồ cá ko bị mùi như trước nữa, nhưng ở ĐN cũng ít phụ kiện và giống cá - quả là thiệt thòi

13. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    đúng rồi mình cũng dùng than hoạt tính đó hay lắm lọc nước trong veo nhưng ko bit có rữa lại sài hay là sài một lần rồi quăn ha>>>>>>??????????????????????

14. thanhgnoh

thanhgnoh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình rửa lại 2 lần rùi mới thay(khoảng 1 tháng),còn nếu sang bạn thay lun 2 tuần 1 lần càng tốt.

15. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Than hoạt tính bạn nên dùng khoảng 3 tuần là thay được rùi nếu tiết kiệm thì sau 3 tuần bạn lấy ra rửa sạch phơi cho khô rồi dùng lại được một tuần nữa. Rồi bỏ không nên dùng lâu quá sẽ bị tác dụng ngược đó.

16. alochaymau

alochaymau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    Cho hẳn nửa ký hả anh. Em dùng chỉ cho khoảng 2 nắm tay liệu có lọc được sạch không anh. Làm ơn chỉ giúp em với!!!!!!!!

17. cvklkura

cvklkura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    than hoạt tính bán ở 626 trường chinh 10k /1gois nước trong veo

18. cvklkura

cvklkura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác đọc kĩ lại đi dùng tới 2 tháng lận . Bác nào quí cá thì mua 2 hộp cho chắc

19. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    _Than hoạt tính được làm vỏ dừa đem đốt thành tro.Có 2 loại:
    1/Dạng bột
    2/Dạng viên nén
    Giá khoảng 12k đến 15k/1kg.Tác dụng làm lắng đọng cặn bã,làm trong nước,hấp thu khí độc...Sử dụng cho bể cá nên dùng loại viên.

20. dung.nd

dung.nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    vậy dùng than củi có được không vậy, mình dùng than củi thấy nó cũng trong nước mà, cả tuần mà không đục tí nào (ngày bơm khoảng 4h). Cá thì vẫn phát triển tốt