Than lộn mèo, mong các bạn giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi QUANG THAO, 24/3/08.

1. QUANG THAO

QUANG THAO Member

Thích đã nhận:
    0
    xin chào ,các bạn cho mình hỏi làm thế nào .cho chích chòe than của mình ko lộn nửa .mình đả dùng lồng nhỏ để nò vào ,nhưng chứng nào thì tật nấy ,nó vẩn lộn, mà mình đả nâng cầu lên cao ,và để cầu sông sông với nó . nhưng nó vẩn tìm cách lộn , momg các bạn chỉ dùm ,thank nhiều .........

2. Aothuatgia

Aothuatgia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    Bạn tìm trong diển đàn có nhiều bài nói về đề tài nầy lắm bạn.........

3. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Bạn thử dùng cách làm như khuyên xem, đó là căng một sợi dây qua lồng xem chú đó có lộn nữa không, nhiều khi do bản tính nên không sửa được, nhà mình có chú chào mào cứ lộn tùng phèo nhưng mình kệ, cứ nhìn cho vui mắt.

4. thanhluong

thanhluong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    cho vào lồng rộng nhiều cành nóc lồng cao .............................................

5. QUANG THAO

QUANG THAO Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bạn đả chỉ giáo.nhưng mình nghỉ a than nhà mình hết cưứ chửa rồi các bạn ơi , mình phải thả về vườn thôii .mong các bạn có thông tin gì .chỉ dạy thêm <br>

6. quanglong82

quanglong82 Member

Thích đã nhận:
    2
    cho hoi

o the than lộn mèo thì sao? cả các loài khác nữa??? tưởng lộn mèo la hay chứ nhi???:confused:

7. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    hhihi, theo như anh em chơi than có nói, than nuôi chim con lên thì lộn mèo là chuyện thường ngày ở huyện. Nghĩa là 10 em thì đến 9 em hoặc hơn là lộn mèo :D hihi
    Cách chữa thì bạn thử cách treo đĩa cd cũ trên đỉnh lồng đi. Đưa cầu lên sát em nó. Mỗi khi em ngửa cổ đỉnh lộn thì thấy bóng mình em nó sẽ sợ. Nếu thấy hiệu quả thì để nuôi như thế 1 khoảng thời gian dài nha. vài tháng ý. Sau này nếu chữa được rồi thì ko để em nó nhìn thấy chú chim khác nhào lộn nhá. đến 90% em nó sẽ lại lộn nhào trở lại đó

8. QUANG THAO

QUANG THAO Member

Thích đã nhận:
    0
    Thank bạn RUACON80,mình sẻ làm theo cách bạn thử .khi nào có thông tin gì .mong bạn chỉ thêm.

9. metal

metal Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn gắn thêm 2 cây cầu fụ ở trên xem sao,nếu nuôi chim hót để nó lộn coi kì lắm.

10. netkery

netkery Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cột 2 cọng dây ... còn ko bỏ nó vào cái chuồng hen xui bạn ah có con hết có con ko cứ thử đi biết đâu được

11. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    hùi trc' em có nuôi 1 con chòe than hót đã lắm,rồi ko biết ai xúi nó bắt chước con sâu xanh nhảy Santo lộn đầu,mấy lần đầu ko sao,1 hỗm nó lộn rồi té xuống đáy lồng và kể từ đó nó im lặng luôn,mấy ông ngòi tịm nói bể rồi nên em phóng sinh T_T