Thần long hết nhát

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi anchovy, 1/6/07.

1. anchovy

anchovy Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới mua 1 E kLU, trên 4r nói rằng loài này ko sợ gì hết sao về nhà minh lại bị mấy E Hồng két bằng ngón út bắt nạt. Giờ thì nằm in bên cạnh máy bơm. Làm thế nào để E nó xung lên được đây hả các Bác ơi!

2. Traitimcodon

Traitimcodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình nói thiệt với bạn nhé,

Với câu hỏi của bạn, mình chắc rằng mọi người sẽ không ai trả lời cho bạn đâu, bài của bạn sẽ bị dồn xuống dưới cho đến 4-5 ngày, ... sau đó. Bạn sẽ lên mạng và nói với mọi người rằng: "Chào các bạn, Các bạn có cách nào giúp mình để con KimLongÚc không làm thịt mấy Em Hồng Két không? Nó đã vặt lông một vài con rồi". ...

Bạn nhớ đừng cho nó ăn vào khoảng thời gian này nhé.

Chúc con KimLongÚc của bạn sống hòa bình với mấy Em khác.

3. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    bác ý đùa đó ,cá mới về con nào cũng thế ,mấy ngày sau la bình thường ngay thôi ,lúc đó bạn sẽ thấy ,cá mới về bạn chạy mày bơm oxy nhiều vào nha

4. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    :laughing: he he he>>anh traitim codon này lúc nào cũng vui đùa vui thiệt đó :x >>>he he he :laughing:
    To anchovy:bạn coi chừng cái máy lọc mạnh wá hút con cá của bạn vô gây thương tích hay làm nó stress thêm đó>lúc nào cá mới về cũng vậy rất nhát và dễ bị stress,nếu nó ở gần cái máy lọc wá thì nên tắt máy vài phút cho hồ yên lặng,khi nào thấy cá bơi khỏi chỗ đó thì mở lên lại.Đừng chú ý đến em nó nhiều wá>>>càng chú ý thì càng dễ làm em nó stress thêm thôi.Chúc vui với cá rồng >>>he he he :devil:

5. t2n_dkny

t2n_dkny Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi theo em nghĩ thì nó lạ nc lạ cái nên vậy thôi chứ klu thì sơ ai nhỡ là mấy em hồng két bé tý tẹo bác nên lo cho mấy em hồng két thì hơn mấy dòng trò chuyện chúc chú klu của bác sớm khỏe