Than mỏ hở...........

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi songvichim, 28/8/08.

1. songvichim

songvichim Active Member

Thích đã nhận:
    4
    hôm vừa rồi em vừa mua được 1 con chòe than nhưng mà mỏ của nó ko lúc nào khít như những con bình thường khác mà lúc nào nó cũng hở ra.Các bác cho em hỏi nó hở như vậy thì có vấn đề gì ko,vì em nuôi nhiều chòe rồi nhưng mà chưa gặp em nào như vậy cả.Giọng hót thì em mới được nghe ở chỗ mua thôi chứ về nhà thì chưa thấy nó hót chắc vẫn sợ.nó đang thay lông nên hơi xấu khi nào xong em chup ảnh nên các bác đánh giá hộ.thank?I-|I-|I-|I-|

2. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    con chim của bạn hở mỏ thì coi nó có tậ ở cái miệng đó, mà thường người ta nói là có tật thì có tài à, chim thay lông thì ít kiu lắm bạn à chừng nào em nó xong lông có lửa thì hót khỏi nói luôn đó, chim thay lông mà hót thì chim đó đang ngậm lửa đó nên em nó mới hót, bạn nuôi nhiều chim mà bạn đem em nó đang thay lông về thì em nó không giám kiu đâu

3. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Ở đây bạn ko nói rõ là mỏ chim hở phần nào??
    Nếu chim kênh mỏ ở phía ngoài chóp mỏ thì xấu hoắc á.Ko bít nó có phải có tật có tài hay ko nhưng những con như vậy chắc ít ng chọn nuôi vì điểm hình thức đã bằng 0
    Nếu con chim kênh mỏ phía trong mép.Nghĩa là chóp mỏ vẫn khít nhưng vào bên trong lại thấy có khe hở(có thể xuyện đc que tăm qua) thì lại đc người nuôi tìm chọn.Loại đấy mau mỏ chịu hót mà giọng lại thanh cao nhìu âm điệu..tất nhiên là còn phụ thuộc vào nhìu yếu tố nữa á.:D

4. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    Chim hở mỏ mà ko phải hở do bị tật thi con của bạn siêng hót lăm, bạn ko tin thì chờ xem nếu bạn nuôi hót.