Than mới hót nhờ các bác đánh giá.

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi tringocjp, 27/4/12.

1. tringocjp

tringocjp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    407
    E mới tậu nó được hơn 2 tháng về chỉ 3 ngày là vào cám rồi,thời gian đầu nhát kinh khủng các bác ah,nhà bên cạnh có con chim mái huýt chòe suốt nên nó nhanh thuần đến mức khó tin,1 tháng nó đã hót chuyện và thật bất ngờ hôm nay nó đã hót đinh tai lên luôn.Giờ nó khá dạn người đi qua không hề nhảy,nó còn mổ dế trên tay luôn mới sợ.Chỉ khi nào xách lồng thì nó mới nhảy loạn lên thôi.
    Chế độ ăn cám bột E nhờ người trong SG mua 400k 1 kg,sâu tươi và dế mỗi ngày,2 ngày cho tắm nước và nắng 1 lần.
    [video=youtube;txLLcusHkMA]http://www.youtube.com/watch?v=txLLcusHkMA&feature=youtu.be[/video][video=youtube;3L4gWP_4W8I]http://www.youtube.com/watch?v=3L4gWP_4W8I&feature=youtu.be[/video][video=youtube;cPh4v0lAwvE]http://www.youtube.com/watch?v=cPh4v0lAwvE&feature=youtu.be[/video]

mechoethan, phu_tan and hienduong like this.
  2. hienduong

hienduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    chim hay quá nhỉ ? chúc mừng bạn.bạn mua con này ở đâu vây? giá bao nhiêu?
    cho mjnh hỏi nếu nuôi chich chòe thì nên nuôi bổi hay từ non lên, :laughing::laughing:

3. tringocjp

Thích đã nhận:
    407
    Ở trên Hoàng Hoa Thám giá chim bổi từ 250-300k 1 con tha hồ mà chọn bạn ah,chim bổi và non đều có cái hay riêng của nó.
    Chim non thì lực yếu và giọng không hay bằng chim bổi nhưng nó thuần người đôi khi bị sổ lồng vẫn bắt lại được.
    Nếu bạn nuôi chim non thì nên cho đi học giọng và nghe file giọng hót của chim bổi nhiều,thỉnh thoảng cho đi dợt thì nó sẽ hay.
    Chim bổi khó thuần,nhát hay nhảy tróc da đầu cụt lông đuôi nhưng nó có thể lực khá tốt,giọng hay và uyển chuyển.
    Mỗi người có sở thích khác nhau mình thì thích thuần bổi,nó công fu nhưng khi đạt được và hưởng thành quả của mình tạo nên thì nó ý nghĩa hơn.
    Hơn nữa mình nghĩ thuần bổi là cả 1 nghệ thuật mà nó làm cho người chơi cảm thấy hứng thú.
    Vài ý kiến mong bạn tìm được chim hay.

hienduong and mechoethan like this.
  4. maihac

maihac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,008
    Chim tướng tá đẹp, giọng hay...
    cám ơn bạn đã cho xem.

chúc bạn luôn vui với đam mê của mình.
    maihạc

tringocjp thích bài này.
  5. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    ngoài HN đắt thế cơ à , trong nam 100k / con bổi à , mà fải biết nói năng trả giá nữa ... có khi trả dc có khi ko , hix ... lần trước thuần 1 em gần 2 tháng gió thổi cái chết luôn , buồn

6. tringocjp

Thích đã nhận:
    407
    Ở đây có mặc cả rồi đó bạn,nếu dưới giá đó thì không mua được,trong SG cái gì cũng rẻ mà chất lượng tốt,chắc chuyển vô trong đó sống cho sướng ...hihi...