than non ko ăn cám nữa

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi CHIM_CUT, 16/12/10.

1. CHIM_CUT

CHIM_CUT Active Member

Thích đã nhận:
    4
    than non nuôi lên ko ăn cám nữa là sao ạ??? chim e nuôi đã thay lông hết mà khi cho sang lồng mới thì thấy ko ăn cám, 3 ngày rồi mà cám ko vơi đi tí nào, toàn ăn sâu cả dế.b-(

2. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    bạn thay cám mới, rửa cóng cho sạch, có thể sang lồng mới e nó còn lạ mùi, lồng nếu quét dầu hay nhớt thì lau cho khô, tránh để vây vào cóng cám, giảm sâu và dế lại, từ từ nó ăn thôi :)
    chúc may mắn :D

CHIM_CUT, longken and cuỏngauxnh like this.
  3. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Vào cám lại thôi, lại cắt sâu và dế ra trộn với cám như bình thường

CHIM_CUT thích bài này.
  4. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hihi món ngon của nó bảo nó không ăn sao được, nhưng cụng ăn cám chứ coi lai em nó có sợ cái lông hay cái gì mới trong lông không, xem phan chim, em nó xó xu lông nhiều hông, nếu không có gì thì em nó chảnh không ăn đó hihi, hết mồi bén là làm cám ngay .............

5. darlingloc

darlingloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    Chào bạn. Sáng bạn cho em nó 1 ít cào cào hay dế khoảng tầm 1 chục con, ăn k hết cũng lụm ra luôn, trưa chỉ để bột và nước, chiều cho tí sâu chắc rằng em nó ăn tới sáng phải hết, không hết cũng lấy ra luôn. Chắc chắn em nó sẽ ăn bột lại. Thân

6. dvhung

dvhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    theo mình thì giả mồi tuơi cho em nó đi nó ăn mồi tươi nhiêu và thừa chất thì làm sao mà ăn đuợc cám .mình sâu mình chỉ cho ănn 1làn trong ngày khoảng hơn 10 con .chòe mùa này vãn hot xổng và chuyện cả ngày

CHIM_CUT thích bài này.
  7. CHIM_CUT

CHIM_CUT Active Member

Thích đã nhận:
    4
    cám ơn các anh nhiều, tôi đã trộn sâu, dế với cám và chim đã ăn cám trở lại. làm thế nào cho nó hót sổng bjo ạ???
    e có 1 con bổi ăn cám được 1,5 tháng và đã đứng cầu rồi, vẫn nhát, chẳng thấy hót ji cả, bây giờ phải làm sao?

8. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Hiện giờ chim đang thay lông, với lại vừa mới vào cám xong, bác cố chăm tốt cho em nó đến khoảng cuối tháng 2 thì nó sẽ hót sổng. Nó đã hót chuyện chưa bác, nếu chưa thì phải tháng 6 :D

Chăm lại cho nó tốt vào nha, trong Hà đông thì vào hỏi KtsBim cho nó tiện, chú ấy ở hội than đấy

CHIM_CUT thích bài này.