Thần tiên có ăn 7 mầu ko?

Thảo luận trong 'CÁ THẦN TIÊN' bắt đầu bởi TienNguyen57, 11/11/06.

1. TienNguyen57

TienNguyen57 Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác em muốn nuôi cá TT & 7 mầu. ko biêt TT có an 7 mầu ko bác nào biết rúp em.

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Thần tiên to cỡ 5-7cm ăn cá trâm rất bạo...vì vậy blue nghĩ có bảy màu to thì không sao, chứ bảy màu con thì....

3. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Khi mới về hồ mới và thần tiên còn nhỏ thì đuôi và vây của thần tiên có thể bị các con khác rỉa (7 màu, hồng kim, hắc kim...). Khi thần tiên quen với hồ và khi thần tiên lớn hơn, khỏe hơn, thì nó lại rỉa đuôi 7 màu ("ma cũ bắt nạt ma mới", rồi "cá lớn nuốt cá bé"). Nói chung, cũng tùy môi trường và cách cho ăn của từng hồ thôi bạn ạ. Có hồ của mình hồng kim cắn ba đuôi (cá tàu) và 7 màu tan nát đời bông luôn. Nhưng có hồ tụi nó lại rất hòa bình với nhau, kể cả có thần tiên.

Mấy yếu tố quan trọng nhất: hồ đủ rộng và cho ăn đầy đủ. Và cuối cùng: sự quan sát của bạn bởi vì tâm tính của mỗi loại cá đều khác nhau trong từng môi trường rất khác nhau: ở nhà bạn nhiều khi khác xa với ở nhà người khác đấy (cái này mình đã từng thấy: mọi người đều nói hồng kim (cá kiếm) rất hiền, nhưng ở nhà mình, hồng kim là "trùm mafia" của cái hồ thập cẩm, nhiều khi nó còn rượt cả cá betta nữa !!!!

4. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    hí hí sau buổi Offline thì zQ có nghe qua 1 tin từ mr.hathaibinh là Angel Fish ăn Neon bạo tàn luôn :D :D

5. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    cháu thấy nên nuôi giống thần tiên đuôi dài chung với bảy màu thì tốt hơn(vì giống này hiền hơn thần tiên đuôi ngắn)

6. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Đúng rồi đó THANHPHU ơi , thần tiên vây dài thì chập chạp và yểu điệu có nét mềm mại hơn loại thần tiên khác , nhưng nói chung chúng đều tạp ...

7. Nts

Nts Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đổng ý với conlele. Cá lành hay dữ còn phụ thuộc môi trường sống. mình nuôi 2 em thần tiên đuôi dài trong cóng nước. Thả bảy màu con vào chúng rượt, đớp như phim hành động

8. trucxinh

trucxinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ủa, có sự khác biệt giữa thần tiên đuôi ngắn và dài sao? Mình cứ nghĩ là nuôi lâu, dinh dưỡng tốt thì đuôi nó sẽ mọc dài ra chứ?
    Đám thần tiên nhà mình còn ghê hơn. Hôm bữa buồn quá mua 1000đ tép mồi thả vô hồ rong cho đẹp, ai dè hai em thần tiên nhà mình xúm vô đớp hết. Hic, làm mình suốt hai hôm sau nhìn mãi mà ko thấy con tép nào, đến khi bắt quả tang 1 em miệng đang nhai nhóp nhép với sợi râu tép thò ra ngoài:eek: