thành công ngày chủ nhật cuối năm

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi garungks, 8/2/15.

1. garungks

garungks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    một ngày cuối tuần mưa lất phất, lạnh và buồn nhưng rảnh rổi, quyết định tìm kiếm niềm vui, bất chợt garungkhesanh rủ đi đánh gà tưởng nó đùa thế là gật đầu ý,đúng 6h30 garungkhesanh lên chở đi,nghĩ thời tiết thế này đi làm sao đc,thôi kệ niềm vui đây chứ đâu,và rồi kết thúc lúc 10h30 kết quả mình đc bổi già garungkhesanh đc bổi tơ thật là hạnh phúc.hic

Last edited: 8/2/15
    vonggaccu, mechimmc, catphien and 9 others like this.
  2. garungrac

garungrac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    Kiếm mô ra bộ Áo Quần ngon ghê. 2con làm dc 1bữa no rồi.chúc mừng ông anh. Tuần sau tới lượt e nghe hjhj

chaomaotanphu and BAONHJ. like this.
  3. nguyen cong hau

nguyen cong hau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    chúc mừng 2 bác nha, bác dùng chiêu fit gà mái nữa à

chaomaotanphu and BAONHJ. like this.
  4. garungks

Thích đã nhận:
    190
    cái đó của anh Dũng tặng đó đem đi xem tình hình nó kê lâu thi thổi vài tiếng cho vui,,cám ơn bác nha

5. BAONHJ.

BAONHJ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    chúc mừng 2 bác nha . 2 bác cho e hỏi kía hộp để đựng gì vậy ( thấy lạ)

6. nguyen cong hau

Thích đã nhận:
    78
    ò thì ra là thế, cái đó thổi chắc chạy bổi lắm phải khong bác em chua thổi cái đó bao giờ

BAONHJ. thích bài này.
  7. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    tết này ra làm phiền a garungks 1 chuyến nha. hehe a kiếm thêm nhiều điểm đánh đi, e chủ yếu đi tham quan thôi.

8. nguyen cong hau

Thích đã nhận:
    78
    bác cứ đùa miệng thì nói tham quan, tay thì sách theo gà mồi. khi về thì sách cả đóng bổi (em khăm phục cách tham quan của bác hihi)

BAONHJ. thích bài này.
  9. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    Việc mình làm thì mình ko giải thích a e nhiều khi cũng ko tin. Nhưng mình đi giao lưu chủ yếu tham quan là chính. Còn tìm điểm đánh là để mấy a e đi chung chơi, mình mập quá nên đi ko nổi.
    Đã chốt ngày đi là ngày 25/1 âm lịch. Ra tới Quảng Trị chắc qua ngày 26. Hehe chuẩn bị làm phiền a e QT 1 chuyến.

10. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    chúc mừng 2 bạn. nhìn những bổi lại muốn lên rừng, tiếc là miền Bắc mấy ngày gần đây lạnh quá gà ko sung nên đành nhìn trong sự thèm thuồng kakaka.

BAONHJ. thích bài này.
  11. mechimmc

mechimmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    291
    ngày hôm qua em mang gà đi rừng. vừa thử con mồi mới và nhân tiện kiểm tra xem gà rừng đã gáy chưa. vì địa hình ngoài chổ em toàn rừng và núi cao nên hôm qua em phải đi tới 10km mới tới được địa điểm có gà. con mồi ra rừng thì chơi tốt các bác ạ. siêng gáy và em đã đổi vị trí mấy lần nhưng cứ đặt xuống là gáy luôn. con mồi gáy nhưng không thấy em bổi nào đáp lại cả.gặp mấy bà dân tộc hỏi thăm thì mấy bà ấy nói phải sang tháng 2 tháng 3 nó mới kêu(thay vì bảo nó gáy họ bảo là nó kêu) lâu quá không đi rừng nên hôm qua leo lên được cái sườn đồi mà họ nói năm ngoái gà vẫn gáy ở đấy, họ còn nói làm em có thêm động lực. năm ngoái gà gáy nhiều lắm nó theo trâu ăn như gà nhà vây.(trâu của dân tộc họ thả trên núi đi ăn tự do,chiều họ mới đi đuổi về.)có lần con chó của bà con bắt được một con gà đấy. leo lên được đến đỉnh sườn, hai chân mỏi nhừ vừa đi vừa phải ấn bắp đùi để lấy sức lên.cho gà mồi gáy một hồi mà không thấy con nào bổi nào cả. tuy mệt nhưng trong người cũng thấy dễ chịu vì gà mồi cũng siêng gáy và mình cũng lâu không được hít không khí của núi rừng rồi.ngồi nghỉ ngơi lấy lại sức và gà cũng đã gáy khá lâu rồi nên cũng phải về thôi. con đường rừng núi quanh co và lắm chổ hỏng hóc nên lúc vào thấy bình thường sao mà lúc quay ra nó xa và khó đi thế. về gần tới nhà tính gọi điện cho ông bác mà anh em cu cò hay ngồi đó chơi xem ông ấy có nhà không. sờ tay vào túi thì ôi thôi không thấy điện thoại đâu cả. đinh ninh trong đầu đường ở đó vắng và sóc vậy chắc mình làm rơi nó trên đường từ đường trong rừng ra đường quốc lộ rồi.quay lại kiểm tra xem có thấy không. vào tới rừng khoảng 2 km thì gặp 2 anh em đi chặt lá ỏng để gói bánh. hỏi thăm 2 anh em từ lúc em vào đây thấy có ai đi ra, di vào trong đó chưa. thấy em nói không có anh ạ. mượn điện thoại của 2 thằng em gọi vẫn thấy đổ chuông. vậy là lại đi,đi hết con đường mòn cũng không thấy điện thoại đâu. địa điểm duy nhất có thể rơi đươc là lúc trên đỉnh cái sườn kia. không lên thì không được nếu làm lại sim thì mất hết danh bạ.vì cái điện thoại của em cũng cũ và không đáng tiền nên nếu bỏ máy thì mất hết danh bạ. thôi đành cố gắng bò lên lần nữa vậy. ác ôn thay có điện thoại nó rơi ở đỉnh cao và xa nhất.chuyến đi bẫy gà đâu tiên của em đấy các bác ạ. có lẽ em sẽ không bao giờ quên được. chúc anh em đi bẫy gà thượng lộ bình an và đừng bao giờ rơi vào trường hợp của em nhé.

12. giangnam.sds

giangnam.sds Active Member

Thích đã nhận:
    65
    Chúc mừng các Bác lập chiến công, nhìn mà thèm lên rừng quá rồi

BAONHJ. thích bài này.
  13. BAONHJ.

BAONHJ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    chúc mừng chú tìm lại đc danh bạ kakakaka , lâu ko đi rừng mệt lắm ha? vào mùa đi nhìu quen nhanh thôi chúc chú sớm bắt dc bổi.

mechimmc thích bài này.
  14. garungks

Thích đã nhận:
    190
    anh Tí Cua yên tâm em tìm đc nhiều chổ đáp lắm,đợt này anh em mình thoải mái cho chơi,chiều hôm thứ 2 em làm đc nháy nữa,gà tơ chưa đưa lên diễn đàn anh em chém cho vui.sao không để chủ nhật ra tụi em luôn, nếu ra anh với mọi người lên thẳng chổ tụi em luôn nha. Ra nhậu trận đã đời luôn,dưỡng sức đã heeee

Tí Cua thích bài này.
  15. garungks

Thích đã nhận:
    190
    phải có tiếng mái chứ bác để dụ nó mau về đá hơn chứ nhiều khi nó đi theo bầy làm sao mà nó về nhanh đc.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:48 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:46 AM ----------

à cái hộp đó là mình gọi cái rọ đựng gà mồi đó bác,thế ở bác không dùng cái này à, em dùng nó đẻ gà mồi đeo bên mình khi đi dành bổi đó bác