Thành lập trại Gà rừng tại Tp.Hcm

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nhocalone, 7/5/12.

1. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Thân chào toàn thể anh em đam mê gà rừng
    -- Nhằm tạo thêm 1 sân chơi cũng như nơi để đổ gà,huấn luyện gà mồi tại Tp.Hcm trên tinh thần phục vụ nhu cầu chơi là chính nhé anh em,nay Nhoclone ( Huy ) xin mạo muội lập 1 khuôn viên nhỏ (mới đầu chắc khoảng 100m2 à,sau này nếu thích mở thêm vài trăm nữa ) tại Tp.hcm,quận Bình Tân,Đường Tân Kỳ Tân Quý.Hiện tại dự án mới hoàn thành xong bước 1 : Thuê Đất ,đang tiến hành Bước 2 : Xây Dựng Chuồng ( dự kiến kết thúc bước 2 ngày 9/5/2012 ),sau khi hoàn thành bước 2 sẽ là Bước 3 : Thả Gà,Huy sẽ mở màn bằng cặp gà rặc của Huy,có thể nơi đây sẽ là địa điểm off của anh em Gà Rừng,anh em cứ việc yên tâm là sẽ có sân chơi miễn phí cho anh em vì toàn bộ phần Thuê Đất Huy xin mạo muội đứng ra lãnh trọn,sau khi hoàn tất các bước Huy sẽ báo cáo lại với tất cả các anh em và chắc sẽ có 1 ngày nào đó,khi đã ổn định Huy sẽ tổ chức off 1 lần nữa tại địa điểm trên giống như ngày 29/4/2012 off coffee gần chùa Vĩnh Nghiêm ( Sài Gòn )

---- À,sẵn đây Huy cũng bật mí rằng ý kiến thành lập 1 nơi chuyên nuôi,cho sinh sản Gà Rừng tại Tp.Hcm là của anh Tuấn ( Tieuphu_Xunau ),sau khi nhận được ý tưởng của anh Tuấn,Huy đã nghiên cứu và tiến hành phát triển thêm phần còn lại,và anh em cứ yên tâm nhé,cái chỗ này là Huy thuê nhằm phục vụ cho việc chơi Gà Rừng của Huy và là nơi giao lưu các anh em chứ hok phải là mở trại gà gì đâu nhé,anh em đừng hiểu lầm là làm như vậy để kinh doanh nhé,Huy kinh doanh ngành khác chứ hok phải kinh doanh niềm đam mê,hy vọng sẽ sớm ra mắt các anh em,mong các Cô,Dì,Chú,Bác cho tràng pháo tay kịch liệt :applause: :laughing:

Last edited by a moderator: 8/5/12
  2. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622
    ý tưởng hay đó. nhưng nuôi gà rừng rặc bạn phải chia chuồng lớn 100m2 ra thành vài cái chuồng nhỏ , mỗi chuồng khoảng 10m2. xung quanh phải che kín cao khoảng 0,5m cho gà ko đánh nhau được. mỗi chuồng thả 1 anh trống với từ 2 - 3 em mái cho sinh sản nhé. chúc anh thành công!

3. nhocalone

Thích đã nhận:
    592
    Nếu Bác viết bài để lấy chỉ tiêu tốt nhất nên đi mua nick luôn đi,đọc bài không kỹ rồi lên chém gió bậy bạ,em mà chơi thì khỏi ai phải chỉ nhé,Thầy thì chỉ có 1 thoy,bác xúc phạm thầy em rồi còn nói năng lung tung vào bài em à,nhà nước đào tạo kỹ sư làm gì mà không làm nổi mấy cái chuồng gà hử Bác,tổng thể diện tích là 100m2,sau này sẽ nâng diện tích lên,chứ còn làm chuồng gà thì ai mà ko biết,em mướn kỹ sư về xây chuồng gà mà ko xong nữa thì em đốt cái bằng kỹ sư nó cháy chơi,Gà mỹ thì em nuôi vầy nè,còn gà rừng thì phải khác chứ

[video=youtube;qoccUmdUk1Y]http://www.youtube.com/watch?v=qoccUmdUk1Y[/video]

-- 15 Giây đầu tiên của Clip trên là chỗ em thả Rừng Rặc vào đấy Bác,nhưng nhìn không đã ngứa.
    Em có thả mấy em Rừng rặc vào nhưng vì ko thích cho mấy em Rừng rặc sống chung với tụi ngoại binh nên làm hẳn 1 nơi tại Tp.Hcm chuyên nuôi gà rừng,chứ còn Gà Mỹ em nuôi chỉ khoảng vài ngàn mét vuông à,đâu có là bao:laughing::laughing::laughing:

Last edited by a moderator: 8/5/12
  4. minh.phamthanh

minh.phamthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    Hi Huy,
    Chuồng trại ngon đấy.

Hôm qua mới nhốt được em mái F1 lại rồi. sáng t4 anh sẽ đi SG, nếu em xuống bến tàu cánh ngầm để lấy gà được thì báo anh biết nhé để anh mang gà theo cho em nhé.

Hôm nào phải ghé tham quan trại gà nhà em mới được.

good luck!

5. nhocalone

Thích đã nhận:
    592
    ok anh minh,em sẽ ra bến tàu cánh ngầm nhận gà và nhận anh luôn,heheheh,ghe bùi viện uống coffee,quán lấy hàng của em

6. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    ý tưởng quá hay đó Huy ơi, cô gắng ngày càng phát triển em nhé. CHúc mừng

7. khanh_nonglam

khanh_nonglam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    Woa! Chúc dự án của bạn nhanh chóng thành công. Ý tưởng quá tuyệt vời..........................

8. garungrac

garungrac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    đúng là đệ tử của bác sơn thật hehe nhìn trại của a huy mà tê hết cả người đúng là niềm đam mê quá lớn,chúc trại gà của a huy thật nhiều thành công...............

9. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Tuyệt vời ! thế thì còn gì bằng , đây sẽ là một điểm tập họp là nơi giao lưu học hỏi rất tốt và tiện lợi cho những ai đam mê gà rừng :)

10. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    nhóc à ...có ra tàu cánh ngầm nhận gà nhớ alo ghé nhà chở chú đi cho biết mặt người cùng họ nhe...quên sẻ trị theo quân pháp đó

11. thudihoang

thudihoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    206
    Hi! Tôi thích cách bạn thể hiện lắm đó, khi nào có chuồng zồi tôi ủng hộ bạn máy khúc củi nha. Chúc ý tưởng của bạn mau thành hiện thực, mà mau mau một tí. Củi (gà) đã có sẵn rồi đó Huy
    Mà tôi quên mất, hôm nay lại nhảy qua lĩnh vực khác là chuẩn bệnh cho bạn, lúc này thời tiết đang giao mùa nhưng trong người bạn vẫn còn nhiệt lắm, nên ăn nhiều đồ mát vào nhé!
    Thân.

Last edited: 7/5/12
  12. alexanderninh

alexanderninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    chúc bác mau hoàn thành tâm nguyện,, để anh em còn giao lưu, chiêm ngưỡng

13. phu_tan

phu_tan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    dạo này em thấy dđ gà rừng nhiều ý kiến táo bạo , hay và cũng náo nhiệt quá .... làm em cũng háo hức nhớ lại hồi cấp 3 ... em sẽ chơi lại gà rừng ...hihihi ....

14. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    waaa...ý tưởng wa khung nha Huy.Chúc Huy sớm thành công nha...làm trang trại trong nha chưa đã giờ chời nhà trang trại luôn đúng là 2 ý tưởng lớn gặp nhau rồi...

phu_tan and nhocalone like this.
  15. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Nhìn chuồng trại gà của Huy anh không biết nói gì luôn, chúc em và dự án gà rừng tại HCM thành công. Ủng hộ tinh thần cho em và tất cả các anh em ở trong đó. Thân.

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:31 PM ----------

Nhờ cháu mà chú Sơn có thêm người bà con nha. Chú cố gắng giúp đỡ Huy hoàn thành dự án nha chú. Chúc chú sức khỏe.

16. nhocalone

Thích đã nhận:
    592
    Thanks anh Trung đã có phần góp Cũi vào chuồng gà của em,phần kết cấu cơ bản em sẽ cố hoàn thiện trong tuần này để nhận thêm cổ phần của anh,hihihi,à quên nữa,bệnh của em là dạng " Tính Nóng Khó Dằn,Mà Võ Công Lại Cao" hehehehe

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:33 PM ----------

Tui với chú mà ở chung chắc khỏi lấy vợ luôn,suốt ngày cho gà ăn ko cũng mệt,à Tâm ơi,chuyện buồn hôm bữa chưa dám nói cho Tâm nghe,chắc Bác Sơn nói rồi,sau này có chuyện vui huy sẽ báo cáo với Tâm sau nhé

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:36 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:34 PM ----------

Thanks anh nhiều lắm,tinh thần càng cao thành công càng lớn

17. tnminhchau

tnminhchau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Xin chúc mừng Huy với những ý tưởng tốt đẹp. Mình rất đam mê gà rừng rặc nhưng không thành công . Huy may mắn có được bác Sơn bên cạnh sướng thật đấy. Dạo này gà rừng ở miền trung ngày càng ít rồi vì người ta đi đánh cơm gạo quá ít ai đi đánh về để nuôi . Người ta chỉ nuôi những con gà Fn cốt chỉ để dể nhân giống và bán gà con thôi không mang tính nghệ thuật. Chúc Huy thành công với ý tưởng của mình và cho ra đời những thế hệ gà rừng giữa lòng thành phố. Thân ái

18. tuandr

tuandr Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    1,284
    trời ơi thở ko nổi luôn!, chết ngộp với cái clip!..................................

19. leminhnhut

leminhnhut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    anh huy chừng nào xong chuồng trại anh nhớ gọi đt em xuống tham quan trai gà của anh nha :D

nhocalone and anxuanloc like this.
  20. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    theo riêng e thì đừng đi tham quan các bác ạh. lỡ chủ trại buồn tình việc gì thả khoảng trên dươi 100 con gà (e nào cũng trên 3 phân) ra thì khả năng sát thương cao lắm.kakaka.....