Thanh Long chỉ đỏ của axn

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi axn, 19/4/08.

1. axn

axn Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá TL chỉ vàng của mình nuôi được khoảng 5 tháng, size 25cm. Lúc mới mua về chỉ nhỏ bằng cái hộp quẹt, vây màu vàng như bao em chỉ vàng khác. Rồi ngày kia biến cố xảy ra... em nó vì đói mồi tham ăn nhảy ra ngoài thế nào làm đứt trụi hết vây đuôi và vây đưới. Đến bây giờ mình cũng không hiểu va với thành hồ làm sao lại đứt một cách ngọt lịm và trụi lủi như vậy?? =))(và hoàn toàn không bị thương tính gì đáng kể ở phần thân). Mình đành tĩnh dưỡng bồi bổ cho cá cưng bằng tép mong cá mọc lại vây đầy đủ như xưa. Và đây là cá của mình hiện giờ, mọi người cho nhận xét góp ý nhé :blushing::

Mọi người để ý sẽ thấy phần vây trên của cá màu xanh, nhưng vây đuôi và vây dưới lại là màu đỏ lợt, vết tích của cú ngã ngày nào.

2. bocaudaran

bocaudaran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Cho minh góp 1 tí ý kiến

cá đẹp lắm nhưng đuôi của nó bị làm sao dzậy?
    Phông nền hình như kho thích hợp cho lắm

3. axn

axn Member

Thích đã nhận:
    0
    Thanks bro đã nhận xét. Thanh long con nào cũng bị cháy đuôi hết đó bro, hông ít thì nhìu à. Phông nền màu xanh hơi tối, mình đang định đổi màu sáng hơn.

4. nguyenvo

nguyenvo Member

Thích đã nhận:
    0
    con Thanh Long chỉ vàng nhà mình đâu có cháy đuôi đâu bro! :D Mình ko biết up hình nên ko cho bạn xem dc!:(

5. toanxxxx

toanxxxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    mình nghĩ rằng cá của bạn mọc được lại đuôi và vây hoàn chỉnh như vậy là 1 kỳ tích rồi, nhưng về mầu đỏ thì mình chưa đồng ý lắm, mình nghĩ do đèn thì đúng hơn, nói sai thì mình xin lỗi

6. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    @axn : Nếu ko nhầm chú TL này dc rao bán và đã bán rùi thì pải

7. axn

axn Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nói đúng, vây có màu đỏ đậm như vậy một phần là do đèn mình xài là đèn hồng phấn, nhưng không xài đèn thì màu đỏ của vây cũng rõ ràng chứ không còn sắc vàng như lúc cá chưa bị rụng vây. Cám ơn bạn đã ghé topic của mình và cho nhận xét.

8. axn

axn Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi đó bạn, sắp tới mình phải đi công tác dài ngày nên đành phải bán chú cá thân iu. Nuôi nó từ nhỏ xíu đến lúc lớn kha khá thế này mà phải bán đi ... :crying:

9. loveall

loveall Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn màu sắc đẹp nhưng râu hơi ngắn , còn cái đuôi có mầu đỏ thì mình hem hiểu nổi !~X(