Thanh long nhỏ ăn lâu tiêu hoá

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi kisirong2501, 7/12/10.

1. kisirong2501

kisirong2501 Member

Thích đã nhận:
    1
    Em vừa mua em thanh long chỉ vàng size 10cm khoảng được 4 ngày. Em cho em nó ăn tôm đông lạnh mỗi bữa khoảng 3-4 miếng nhỏ. Vậy có ít không mấy bác. Em chỉ cho ăn ngày 2 bữa sáng 7g và chiều 18g tại vì em nó ăn xong 1 bữa thì thấy bụng mau căng lắm. Em định cho ăn ngày 3 bữa mà không dám. Mong các bạn cho ý kiếng.... Em muốn kích cho nó tăng kích thước nhanh nhất :) thanks

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Ngày 2 bữa là ok, bạn cứ cho từng miếng khi nào nó không thèm ăn nữa thì thôi ngay....

3. khoatruong

khoatruong Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Muốn tăng kích thước nhanh thì cho ăn SW (sâu lớn). Nên cắt nhỏ ra cho em nó ăn. Mà đừng cho ăn nhiều. Vì em nó sẽ bị nghiện không chịu ăn mấy món khác đâu.

4. kisirong2501

kisirong2501 Member

Thích đã nhận:
    1
    huhu cho minh hỏi hôm qua mình cho nó ăn lúc 7g tối. Sao sáng dậy mà thấy bụng cứ căng căng, bự hơn bình thường 1 xíu. Chẳng lẽ chưa tiêu hóa hết sau 12 tiếng. lâu lâu em nó còn chép miệng mạnh 1 cái nữa. Xin anh em chỉ giáo. Thanks

5. kisirong2501

kisirong2501 Member

Thích đã nhận:
    1
    help, chiều nay ngủ dậy thì thấy em hỏa tiễn nuôi chung đã ra đi. hix

6. kisirong2501

kisirong2501 Member

Thích đã nhận:
    1
    huhu thêm 1 em hỏa tiễn đã ra đi. Lý do: em thanh long tuy bị trướng bụng mà vẫn dí cắn. Ai co kinh nghiệm trị trướng bụng mau hết chia sẻ mình với huhu.