Thanh Long Spoonhead ???

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Dylan, 2/5/07.

1. Dylan

Dylan Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện em định tìm 1 chú Thanh Long loại Spoonhead, nhưng nghe nói loại này hơi hiếm, nên em muốn nhờ các bác giúp đỡ, ko biết có bác nào đang nuôi mà muốn bán lại, hoặc có chỗ nào có bán loại này, xin các bác giúp đỡ em ^^Thanks các bác nhiều :D

2. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bên anh manhlong co thanh long 600k 1 con cung khá đẹp spoonhead hay ko thì bạn tự qua xem he.

3. Dylan

Dylan Member

Thích đã nhận:
    0
    Thanh Long đẹp thì mình có rồi, nhưng mình hok ưng ý lắm, giờ mình đang tìm 1 con dạng Spoonhead thôi!:D

4. Nguoica45

Nguoica45 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Spoonhead là dạng gì mà nghe lạ quá . Xin các bác chỉ giáo giùm cá như thế nào ??? Giá khoảng bao nhiêu ?

5. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    spoonhead là cá rồng có đầu gãy bác ạ,giá tiền thì cùng giá với các con rồng cùng loại khi còn bé,còn khi đã lớn rồi thì giá sẽ nhỉnh hơn tí xíu so với những con cùng loại(nếu là thanh long hoặc kim long quá bối vì loài này xác suất cá có đầu spoon là rất thấp)cũng có thể giá tiền sẽ không thay đổi nếu đấy là 1 con huyết long,còn đối với những con đầu cực gãy thân cực ngắn thường được gọi là king arowana thì cái giá là cực kì đắt

6. meoviet

meoviet New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nghe các bác bàn về thanh long spoonhead, nên em cũng muốn nhờ các bác coi giùm con thanh long của em co phải là sponhead ko? Nhưng em ko biết cách post ảnh. Mong các bác chỉ giùm. thanks

7. cavang24k

cavang24k Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    xì spoohead làm gì hả các bác . theo em ngĩ bon nào đầu gẫy là bị dị tật đấy . do trại các cho lai giống cùng huyết thông mà . ác bác cứ ra xem ngân long nhìu con đúng hình chữ V nhìn kinh thật . do bắt đẻ nhìu quá mà .

8. anvn

anvn Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thì dù có thích spool head thì cung ko nên quên để ý đến các đặc điểm khác của cá,cũng quan trọng ko kém như tướng tá,màu sắc,mắt mũi,râu ria...Nhiều khi có những nét chỉ là 1 đặc điểm của con cá trong đàn,nhưng các tay bán cá cố gắng chế tạo cho nó thành...đặc sản mà mục đích duy nhất chỉ là kiếm thêm lợi nhuận.