Thanh Long Vs Ngân Long

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi longvangchauc, 10/5/07.

1. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hôm nay mình có vài tấm gửi mấy anh em xem con TL Sát thủ lột vảy em Ngân Long tội nghiệp mới có năm ngày nhìn thảm thương.
    Tấm này
    TL tấn công phủ đầu ngay khi vừa thăm dò chỉ năm phút,và liên tục suốt ngày bỏ cả ăn uống,chỉ để Kè Sát em NL ra Đòn Nặng Đô Tàng Phá năm ngày nay nhìn em NL hiện lúc này THảm Hại :( , khác hẳn con LVCUC trước kia mình test khoãng nữa ngày mới tấn công,là lúc mình cho ăn,và KLUC mới giành thế chủ động Đè em NL xuống tầng đáy,nếu NL trồi lên em nó xực liền và KL ăn khỏe khác thường ngày.
    Cú Mở Màn
    Đòn Chí Mạng cách Mang không bao xa các bạn để ý vảy đã rớt hai cái
    Liên tục Kè Sát,người không biết tưởng đâu em TL muốn tò te với em NL :p chứ biết đâu em TL này Sát Thủ Máu Lạnh
    NL hiền nhưng đau quá Máu Mông Cổ Trổi Dậy Trả Đòn Lại ,TL chỉ tưa vài vi đuôi dưới không đáng kể.Bởi TL chơi mười cú em NL trả đòn chỉ có một.
    Vì thể hình dài( 38cm) so với TL(24cm) nên né tránh,và ra đòn khó khăn hơn em TL lợi thế ngắn và cực nhanh nhẹn Thần Tốc.
    Râu đã CỤP,báo hiệu sắp bị khuất phục
    Thương tích rõ nhất,hận thù thêm chồng chất :laughing:
    Sắc Vóc đã bị tàn phá mới 2 ngày mà đã như tàu lá chuối rồi b-(
    Chân Dung đầy SÁT KHÍ tên Lưu Manh Côn Đồ đây các bạn
    hi vọng vài tấm lia được các bạn cẩn thận khi chọn mặt gửi VÀNG chứ đừng như em nay nhé .Thân chào tất cả.

2. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    con thanh long của bác chẳng thua gì con thanh long nhà em,bộ ảnh chiến tranh này làm em nhớ đến thời gian cách đây 1,5 tháng,con ngân long bị con thanh long quất tới bệnh luôn:D ,cứ tưởng chỉ có TL và NL của em mới xảy ra chuyện tranh chấp không ngờ có bác LVCU cũng đồng cảnh ngộ với em:p

3. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    làm gì có chuyện 2 rồng mà lại sống chung hòa thuận được, nếu có thì chỉ là tạm thời thôi. Giang sơn chỉ có một anh hùng thôi chứ. Đúng không nhỉ????????

4. iloveu

iloveu New Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao con này giống hắc long hơn, nếu đúng vậy nhát là fải

5. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Báo cáo với các anh,em con TL mình sau một tuần bị Tay Anh Chị TL nhà mình "chào phòng",đã cụt sát vi đuôi,mặc dù rất cố gắng dời sang chổ mới để dưỡng thương,nhưng tình hình có vẻ không khả quan mấy,cộng thêm em nó không chịu ăn uống gì gần một tháng,sức khỏe có phần giảm sút rõ rệt,nên LVCUC đã phóng sanh tiễn em NL nì cùng với em King Kamfa không đầu :crying: dưới hồ ở chùa Vĩnh Nghiêm,hi vọng em nó được an lành nơi thanh tịnh ở chốn tôn nghiêm.Vui vầy với mấy em cá chép :p,suốt quãng đời con lại.Biết đâu 5,10 năm sau em nó còn tồn tại và chắc Chùa Vĩnh Nghiêm được anh em trong hội lui đến thăm viếng:) .thân chào tất cả

6. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Xin chia buồn cùng bạn, lần sau nếu em nó bị thương bạn nhớ cho muối vào bể để dưỡng thương cho em nó nhé! nhìn em nó bị đánh đau quá! không biết nói gì hơn, mong bạn giữ gìn sức khỏe đừng vì thương tiếc em nó mà buồn ốm ra mất nhé! Chúc bạn sớm bình phục! Xin cảm ơn và chào thân ái!

7. nhoccan_thamlam

nhoccan_thamlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    ko phải đâu pác ơi con này là ngân long đấy pác ạ hắc long nhìn xấu xí hơn nhiều và ở thân hình như có một sọc nữa, với lại hắc long lúc nhỏ thì đen nhưng khi lớn lên mầu nhạt đi chứ ko phải mầu này

8. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Hắc long nhát người chứ không có nghĩa là gặp con cá nào cũng nhát.con hắc long nhà mình dài 70cm cũng rượt đánh con ngân long 70cm te tua chứ nhát gì?Có chăng nó nhát người hơn ngân long.Chắc bạn chỉ nghe nói hắc long nhát nên chưa hiểu hết nó thôi.Ngân long & hắc long nuôi cùng size,cùng lúc thì NL dạn người hơn hắc long.Nhưng khi nuôi chung thì chưa biết con nào hơn con nào.hung dữ hay hiền là do bản tính của từng con.Do nhát người nên tỉ lệ nuôi sống trong hồ kính khá thấp,Hắc long hay nhảy,stress do nhát người dẫn đến tuổi thọ không cao.mình đã từng nuôi 2 hắc long năm 1992 dài được khoảng 45-50cm đều chết do nhát nên nhảy & stress.Giờ mình có 1 con 70cm nhưng cũng hay nhát bất tử.nhiều khi chỉ cần đứng lên nhanh quá thôi là em nó làm cái đùng lên nóc hồ.không bịt kín thì ra ngoài,bịt kín thì đập đầu vô thanh giằng cũng dễ chết lắm.cho nên nuôi hắc long phải kỹ lưỡng hơn NL.

9. tuanhao

tuanhao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác tài thật tìm đâu dc những 3 con chả bù với em :crying: :crying: :crying: cả mấy tháng nay cứ tìm mãi :crying: :crying:
    Cá đập đầu vào kiếng giằng thì em chưa bị nhưng nó phóng trúng cạnh kiếng tróc da đầu thì bị đã 4 lần :angry: Em dán băng keo ngay kiếng giằng để bớt bén,ko biết thế có hại gì cho cá ko nữa:confused:

10. nguyenlamduy

nguyenlamduy New Member

Thích đã nhận:
    0
    trời! Vậy mà mình mới mua 1 con thanh long nuôi chung với co ngân long hèn chi nó bị con ngân long rượt hoài.
    con thanh long chỉ bằng phân nửa con nl thôi hà.
    chết rồi! không còn chổ để mua thêm 1 cái hồ nửa rồi!
    biết làm sao dây?
    mà sao mấy hôm nay không thấy nó cắn nửa có khi nào nó cho chịu ở chung 1 nhà không he?
    1 con Châu Mỹ còn 1 con Châu Á.HuHu

11. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thật ấn tượng, nhưng mình thấy dã man làm sao đấy!, biết bao công tình chăm sóc 2 Em nó phút chốc đổ sông đổ biển. Đó là cảm nhận của mình nếu không bằng lòng xin bỏ qua nhe!

12. sat ca

sat ca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhìn như phim kiếm hiệp vậy ..................................

13. binhbung

binhbung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đúng là phim trường thiệt
    nhưng mình nghe nói ngân long hung dữ lắm mà sao để te tua tơi tả vậy .

14. ca ca ca

ca ca ca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Báo cáo với các anh,em con TL mình sau một tuần bị Tay Anh Chị TL nhà mình "chào phòng",đã cụt sát vi đuôi,mặc dù rất cố gắng dời sang chổ mới để dưỡng thương,nhưng tình hình có vẻ không khả quan mấy,cộng thêm em nó không chịu ăn uống gì gần một tháng,sức khỏe có phần giảm sút rõ rệt,nên LVCUC đã phóng sanh tiễn em NL nì cùng với em King Kamfa không đầu dưới hồ ở chùa Vĩnh Nghiêm,hi vọng em nó được an lành nơi thanh tịnh ở chốn tôn nghiêm.Vui vầy với mấy em cá chép ,suốt quãng đời con lại.Biết đâu 5,10 năm sau em nó còn tồn tại và chắc Chùa Vĩnh Nghiêm được anh em trong hội lui đến thăm viếng .thân chào tất cả

15. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Con TL cua bác LVCU này sát thủ quá...............giống TL là giống tương đối hiền nhưng thường hay có tính sở hữu lãnh thổ nên chuyện này xảy ra cũng ko phải là khó hiểu......con TL nhà em lâu lâu cũng nổi điên tấn công Hoàng Đế và một số em khác trong hồ nhưng ko nghiêm trọng như trường hợp của bác LVCU.....tội nghiệp con Ngân Long hihihihi