Thanh long xanh cua tui

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi hungdt, 23/11/06.

1. hungdt

hungdt Member

Thích đã nhận:
    6
    Minh nuôi con này đã được 1 tháng hiện nó dài khoảng 17-18cm. Chỉ ăn toàn các con, không biết bây giờ có cần cho ăn thêm gì không nhờ các bác chỉ giùm ! các bác cho mình nhận xét chứ cứ lủi thủi nuôi một mình thì cũng buồn :) hai hình đầu mình chụp không có flash nên trông giống y chang , còn cái sau có flash, Hiện mình dùng đèn neon Điện qUANG ~X(

2. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Mình nghe nói cá rồng ăn đủ thứ loại thì KHỎE LẮM. Bạn có thể cho ăn thêm: gián, thằn lằn (thạch sùng), chuồn chuồn, châu chấu.... nói chung nếu kiếm kg ra thì ra tiệm bán thức ăn cho chim.
    Mình đang nuôi LH nhưng rất thích rồng. Và thích nhất là cái tính: ăn gì cũng được của nó (nếu đúng như các bác trên DĐ này nói).

Con cá của bạn đạt yêu cầu lắm đó. Cố gắng tập cho nó ăn nhiều thứ khác nhau. Mình nghĩ rằng: không bổ đằng ngang thì cũng bổ đằng dọc, bạn ạ!!!

3. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Bạn có thể cho ăn thêm tôm tép sống hoặc đông lạnh, nên mua một hộp thức ăn khô ( loại tép đã được sấy khô) loại này cho ăn cũng OK lắm
    Gián, thằn lằn thì tốt quá rồi, nhưng quan trọng là bạn có bắt được nó hay ko thôi ( khoản này thì tôi chịu, bẫy gián trong bếp gián đâu chả thấy toàn thấy chuột)
    Nếu rảnh bạn cứ ra hàng bán chim mua thức ăn cho nó, mùa này đang bán dế nhiều đấy, cá Rồng khoái mấy chú dế này lắm
    Thế nhé bạn hiền! Chào

4. namnh

namnh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Cá dáng đẹp đó, triều đại Thanh Long bắt đầu có nhiều thần dân rùi. Cá rồng có thể ăn nhiều thứ: cá mồi, gián, dế, nhộng, sâu, mực, tôm, rết, thịt, một số loại bọ cánh cứng...; Tui nghĩ còn nhiều người nuôi TL nhưng chưa pót lên. Tương lai AE nên lập Topic thi cá Thanh Long đi.

5. qhung_1981

qhung_1981 Member

Thích đã nhận:
    1
    cá của bạn còn nhỏ mà vẩy lên màu đẹp wa' , 2 hi`nh đầu nhìn như platinum :) , an cá con cũng tốt nhưng nghe các anh trong diễn đàn nói thì cá mau bị xệ mắt vì săn mồi ở dưới đáy

6. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Con này dễ thương wa, màu đẹp, Bác mua ở đâu vậy em kiếm hoài ko ra dc 1 chú như vậy, ah wen gia của nó lúc trước nhiễu vậy bác.

7. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    cá của chú đẹp quá ,chú thử cho nó ăn thêm thức ăn khô đi
    lên mà nhanh lắm đó(àh,loại dành cho cá rồng đó)