Thành quả cuả ngày đi bẫy

Thảo luận trong 'CHIM ĐA ĐA (Francolinus pintadeanus)' bắt đầu bởi phamvansangvn, 18/7/12.

1. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    khoe với mọi người thành quả của một ngày đi rừng, đi tới rừng thì trời vừa sáng mùa này gô rừng gần như không gáy nên đi bẫy phải phụ thuộc vào gô mồi rất nhiều,lếu gô mồi chưa làm chủ được mà đi bẫy gô mùa này thì chỉ có về không,và hôm nay ông trời không ủng hộ cho lắm mới có 9h mà trời nắng quá không chịu được phải mò về và thành tích là bắt được hai em một em đi ngang đường đã được về với chủ mới còn một em mang về đến nhà vang đang ép cho ăn thóc và tiện làm mấy phô anh cho mọi người thường thúc[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Last edited: 18/7/12
    gadep, catphien, hoacuc and 9 others like this.
  2. Mr.Nam

Mr.Nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Khoái cái vụ này lắm mà chưa tìm được con bổi nào để nuôi hết. Bổi nuôi khó không anh ??

3. phamvansangvn

Thích đã nhận:
    337
    nuôi bổi không có gì khó,đầu tiên thuần cho ăn thóc tiếp theo là thuần cho rạn và người lào cũng đến gần mà không sợ thế là thành công,trăm gà gô thức ăn chính là thóc say qua một lần cứ tầm 1 tháng cho ăn thêm một cóng cám ba vi hoặc cám gà con cũng được,thỉnh thoảng bạn có thể cho ăn thêm thức ăn tươi như châu chấu,dế,thạch thùng,mục đích cho ăn mồi tươi là cho con gô đủ chất,và cũng làm cho ló không biết sợ người mỗi khi đến gần

4. hungbd

hungbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    em này đẹp lắm mà không biết đã có cựa hay chưa mình cũng đang tính tìm thêm một em nữa. chứ em của mình nó không gáy chỉ khi nào mở máy kích thì nó mới gáy. má cho mình hỏi một con gô bổi giá khoản bao nhiêu vậy bạn. con của mình là của thằng bạn nó cho nên không rành về giá.

5. phamvansangvn

Thích đã nhận:
    337
    còn gô mộc lày rất hăng lúc bị bắt cho vào trong hộp đựng khi thấy gô mồi gáy thế mà ở trong hộp đựng mà ló túc và gáy đáp cả với gô mồi,còn gô mộc mình bán 500.000 một con đẵ ăn thóc ngon lành

6. phongvi

phongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    anh sang ơi
    con mồi anh bắt của em đánh được bao nhiêu con rồi

7. phamquoc

phamquoc New Member

Thích đã nhận:
    0
    ui...! ban có gô nào dạng người bán không vậy? mình dag rat muon nuoi 1 chú gô..mà chưa có cơ hội! nếu có em nào alo mình nhé!mình o tp.hcm, ban ship duoc không? hjjj

8. chutiensinh

chutiensinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    Nếu bạn ở hcm, bạn có thể lh 0919853466. Mình còn 2-3 con