Thành Viên Mới Box Vành Khuyên Xin Ra Mắt

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi pisoga, 9/8/08.

1. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    em là thành viên mới của box vành khuyên mong các bác,các chú,các anh.... =)) trong này giúp đỡ em trong cái thú nuôi khuyên :D em xin post vài tấm hình con khuyên của em :D (mới được anh TDPhi cho) và nó đang thay lông , tai em chụp lúc 5h30 nên trời hơi tối và củng mới chụp lân đầu nên không bít chụp góc nào các bác thông cảm

2. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    chào mừng bạn đã dính vào thú nuôi khuyên hehe mệt đấy nhé trên diễn đàn có rất nhiều những bài viết về kinh nghiem nuôi khuyên chọn khuyên và chăm sóc khuyên nếu bạn mới chơi thì nên lượn lờ qua mấy topic ấy đọc bài rồi rút ra kinh nghiệm cho mình nhé .Chúc bạn sẽ có những chú khuyên hay!

3. phuonglovehoang

phuonglovehoang Member

Thích đã nhận:
    5
    vuivui quá lại có thêm một người biết yêu quý chim khuyên hihi:applause::applause: :applause::applause:

4. NguyenHP

NguyenHP Member

Thích đã nhận:
    0
    ặc ặc, link die rồi bạn ơi ko nhìn thấy chim đâu cả ....^^

5. banhbaorau

banhbaorau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn này giống mình ghê!!!hồi đầu mình chơi mình cũng thíck để cầu gỗ tự nhiên như bạn!!!bây h có điều kiện hơn nên mua lồng đẹp hơn tí!!!chơi cóng sứ!!!lúc đầu mình cũng nuôi chim = lồng đểu, cóng nhựa!!!Nhưng mà hình như lồng của bạn cũng không phải lồng chợ đúng ko!!!mình thấy nan lồng có vẻ thẳng và mượt phết

6. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    lồng chợ đấy bạn ah :D tiếc là mình không mua được loại lồng đúng cho khuyên tai tiệm lúc đó hết lồng rồi :D bà chủ kêu còn lồng này nên mua luôn
    P\S:nguyenHP @@ hình ảnh vẩn bình thường mà mới post có vài ngày ah

7. UH đúng vậy bạn này chơi cầu cành cây và cóng nhựa hàng đọc đấy

8. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    vừa nghe nó chuyện nghe vui tai thật :D tiếc cái không nghe được lâu vi phải xuống nhà học bài T_T sáng mưa nhiều quá không cheo ra phơi nắng được :crying::crying:
    em nó đang thay lông , chắc chỉ để ra hóng gió :D 1 hay 2 tiếng thôi lại chùm áo lồng lại :D cố găng thay xong thì khỏe :D

Last edited: 11/8/08
  9. nmhaisvc

nmhaisvc Active Member

Thích đã nhận:
    24
    chào các bác!!!!!!!
    e cũng đọc nhiu bai viet trong diễn đàn này rùi , rat hay va * bổ* nữa. Nhưng hum nay mới chính thức tham ja vào diễn đàn . E cung dang nuôi mấy chú khuyên trong lồng * đểu* . Bac snaof biết chỗ bán lồng tốt và giá cũng tốt( e mê chim nhưng vốn có hạn :)hì ko mách e vơi!!!

10. vungtau khoen

vungtau khoen Member

Thích đã nhận:
    0
    góp ý với pisoga

theo tôi, pisoga mới chơi khoen thì lồng ,cóng như thế cũng là tạm ổn .nhưng mình xin mạo muội góp ý thế này: bạn nên dùng cầu thẳng, đừng nên dùng cầu bằng cây tự nhiên,nhìn thì đẹp nhưng khi chim đứng líu sẽ không được thẳng tướng, nhìn không được oai phong lắm đâu!đấy là kinh nghiệm của mình . xin được chia sẻ cùng bạn.

11. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    ah mà làm sao để bít khuyên thay lông song vậy các bác :D các cao thủ chỉ em với:D