THÀNH VIÊN MỚI CẦN GIÚP ĐỠ

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi cudanglon, 26/7/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cudanglon

cudanglon Black list

Thích đã nhận:
    6
    Thân chào các bạn! Tình hình là em đang sinh hoạt bên diễn đàn chim cu nhưng thấy bên gà rừng cũng có những cái hay nên muốn tìm hiểu, Vậy các bạn có thể giúp em hai việc được không?
    1. Tìm một con gà trống 75% rừng lai tre, thái hay mỹ gì cũng được để chuẩn bị cho mùa sau tác nghiệp.
    2. Giới thiệu cho em một người hiểu biết về gà rừng để em học hỏi kinh nghiệm
    Àh, mà người đề cử này phải hội đủ tài và đức nha, đừng giới thiệu những người quá trẻ, quá lóc chóc, lôm côm. Cảm ơn nhiều!

2. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Bạn hơi tự cao rồi đấy.... .

thudihoang, nhocalone, tuandr and 4 others like this.
  3. lndduc

lndduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    Trong diễn đàn này ngừoi hội tụ yêu cầu của bạn thì chắc ko ít đâu, nhưng mình thấy có bác sơn là ok nhất, bạn xin bác sơn nhận làm đệ tử đi hihi :)

thudihoang, nhocalone, tuandr and 5 others like this.
  4. ninhdailoc

ninhdailoc Member

Thích đã nhận:
    25
    Thêm 1 người cùng đam mê thì vui nhưng hình như lời nói của anh chưa được hay lắm, có vẻ như hơi tự cao 1 tí. Nếu a thật sự đam mê thì a đọc những bài viết ở diễn đàn này chắc chắn a sẽ tìm được nhiều người để mình phải học hỏi, ở đây có nhiều bậc đàn anh, đàn chú đáng để nể trọng chứ ko chỉ là học hỏi kinh nghiệm về gà rừng không thôi, nên em nghĩ anh cứ tiếp xúc đi rồi sẽ tìm ra.

thudihoang, nhocalone, tuandr and 4 others like this.
  5. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Bên forum cu gáy đa phần là lớn tuổi, bên đó bác cũng nói chuyện kiểu như vậy hả?.
    Cần người giúp đỡ thì phải biết thể hiện bản thân, xem trước xem sao chứ? cách nói chuyện sao chẳng có ti thành ý nào (nói thẳng ra là hơi láo). Ae diễn đàn gà rừng sẵn sàn giúp đỡ, chia sẽ kinh nghiệm nhưng cách nói của bạn thì về bên đó ngồi suy nghĩ lại cách ăn nói trước khi đến với môn này nhe. AE forum gà rừng sẵn sàn cháo đón bạn.

6. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    từ hồi tham gia đến h chưa thấy ai nói chuyện như bác này......................trong này đa số anh em đều lớn tuổi với lại có không lớn tuổi ăn nói cũng lịch sự và nhã nahwnj...chẳng ai ăn nói như bác cả

7. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Khó khăn ai cũng sẵn lòng giúp đỡ, nhưng muốn người ta tôn trọng mình thì cần biết tôn trọng người khác. Theo bạn nghĩ một người trẻ là không thể giúp bạn chứ gì, tôi nghĩ diễn đàn này bó tay với bạn rồi đó vì diễn đàn gà rừng là nơi hội tụ niềm đam mê, chia sẻ kinh nghiệm không phân biệt tuổi tác chứ không như bên 4r cu gáy đâu nha bạn. Bạn muốn tìm người đủ đức và tài nhưng trong khi bạn lại không có gì cả, uốn lưỡi 100 lần trước khi nói bạn nhé!
    Chú Sơn mà nhận học trò này có lẻ hơi vất vả vì tốn thời gian dạy bảo đó nghe!

Last edited: 27/7/12
  8. leminhnhut

leminhnhut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    người ta lớn rồi ko thích chơi với con nick đó ý bác đó là vậy, đã ko biết gì thì nhờ người khác giúp đỡ đằng này còn phân biệt cái này cái kia đúng là .....

9. cudanglon

cudanglon Black list

Thích đã nhận:
    6
    Chắc là không có ai đủ đức và tài rồi, mới có một ngày mà lồi ra một số người lôm côm, hiếu thắng chưa hiểu sự đời, chưa học hết lớp ba trường làng, viết còn sai lỗi chính tả mà lên lớp dạy đời. Ai đủ tiêu chuẩn thì đưa tay lên nào.
    "Chú Sơn mà nhận học trò này có lẻ hơi vất vả vì tốn thời gian dạy bảo đó nghe!" chú này chắc không đạt rồi, chỉ đứng vị trí 99 trong bảng đề cử thôi vì tài thì kém mà đức thì không.

10. Ford

Ford New Member

Thích đã nhận:
    3
    Ong này mới học hết lớp 1 trương làng thì phải .

leminhnhut and tuandr like this.
  11. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Anh cudanglon ơi,
    Em không biết anh lớn bao nhiêu nhưng em nghĩ a nên xem xét lại cách nói chuyện của mình đi.Riêng theo em thì người lớn tuổi hay người nhỏ tuổi thì mỗi người đều có cái hay riêng của họ,mình chơi chung thì học hỏi những cái hay của họ cộng với quá trình chơi của mình mà tự đúc kết thành thôi.

12. cudanglon

cudanglon Black list

Thích đã nhận:
    6
    Cảm ơn những gì các bạn nói trên đây, em đúc kết một điều qua các bài viết: Dân miền ngoài phần lớn khó chơi và lơ láo hơn dân miền trong. "Chú Sơn mà nhận học trò này có lẻ hơi vất vả vì tốn thời gian dạy bảo đó nghe!" chú Sơnn này chỉ đứng vị trí 99 thôi, không đủ tư cách. Tài thì chẳng có chỉ biết ăn chơi, đức thì hoàn toàn không qua các bài mà em đã đọc thì chú này sống không có cái tâm chỉ nói thì giỏi.

Vo Danh thích bài này.
  13. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Chưa biết ai học lớp 3 trường làng. Nói thẳng ra luôn là thằng cha này " đúng là.... vô học". Về học làm người đi đã rồi qua đây chơi gà nghe cu. Nếu không ai nhận thì anh nhận mở cho một lớp " sơ cấp, hệ tại chức, nhưng đào tạo từ xa"

Last edited: 28/7/12
  14. leminhnhut

leminhnhut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    thiệt là hết nói nổi trên đời vẫn còn mấy loại người này hả trời, chỉ biết mình thôi chứ ko biết người khác biết thì nói ko biết dựa cột mà nghe người ta thấy mình sai thi người ta chỉ chỗ sai cho sửa đằng này còn cãi lại kiểu này chắc ko chơi đc rồi :)

15. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    Chú đồng tình với cách nói nầy cho cudanglon của Chí Tình đó . Loại người nầy mình không nên nó nhiều...., ngay khi vừa xuất hiện bài viết chú đả thấy rỏ địa vị, trình độ tư cách của người nầy trên diển đàn rồi ,chú không dám nhận chỉ bảo người nầy đâu ,ông bà ta có câu : "Gần mực thì đen gần đèn thì sáng " nói ít cudanglon nên hiểu nhiều mà hành sự cho phải đạo làm người nhe .

Last edited: 28/7/12
  16. tuandr

tuandr Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    1,284
    Xin phép bác cudanglon tí nhé: viết sai chính tả là chuyện thường thôi bác, ngay như bài của bác viết này, cũng có sai lổi chính tả đấy chứ!. còn bác đừng đánh giá người khác qua chuyện người ta chưa học qua lớp 3 trường làng. có những người mặc dù học sau đại học hay tiến sĩ đi nữa đôi khi lại thiếu văn hóa hơn cả những người học chưa hết lớp 1 trường làng bác ạ! bác tự nhận là thành viên mới cần giúp đỡ, mà mình thấy bác đâu cần giúp đỡ gì đâu!. chắc có lẽ bên box gà rừng ko ai đủ tư cách giúp đỡ bác hết!

17. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    Tuấn ơi thành phần nầy vào diển đàn không phải đề giao lưu hoc hỏi đâu ?,,,, còn xuất hiện giây phút nào trên AVB thì dơ và mất đi cái đẹp ờ diển dàn ,chắc bên cu gáy đả tẩy chay nên qua đây đó mà

18. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Đôi lời góp ý của 1 người trẻ,mình nghĩ chắc bạn cũng đã đọc được những lời khuyên,lời góp ý của đại đa số các anh em trong box gà rừng,theo mình thấy thì những suy nghĩ của bạn khi được bạn thể hiện qua chữ viết thì hơi khó đọc đấy,nhưng ai cũng hiểu rằng có 1 điều là khi ta nói có thể bộc bạch hết cảm xúc,vì cảm xúc được thể hiện qua nét mặt và lời nói,mình nghĩ có thể bạn ko có ác ý hoặc ko nắm rõ cách thể hiện điều mình nghĩ qua lời nói,con người ai cũng có 1 cơ hội để làm lại những gì mình làm sai,rất hy vọng anh em trong box gà rừng nếu có thể thì hãy cho bạn CUDANGLON 1 cơ hội,và bạn hãy nắm lấy cơ hội đó mà thể hiện lại bản thân 1 cách chính xác nhất nhé,Thân

19. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163

Mod nào kiểm "duyệt" bài này như vậy cho thành viên mới cũng hay thiêt, pó toàn thân luôn.

thudihoang, GHT, Chí Tình and 4 others like this.
  20. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Các bác ơi đừng nói tới loại người này nữa cho mệt vì có cách nói rất "giống người", theo mình nghĩ thì Cudanglon này từng là thành viên trong diễn đàn, nhưng đang có ý đồ xấu gì đó. Tốt nhất là nên im lặng đối với loại người này, hạng hạ đẳng thì ko xứng đáng được vào đây chơi, vậy thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.