Thành viên mới có vài chú gà rừng khoe cho anh em xem chơi

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi firewallpaultra, 17/5/13.

1. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Thứ 1: 1 em trống rừng lai. gà gần 8 tháng tuổi.
    Thứ 2: trống rừng lai. Anh của con gà trên.
    [​IMG].
    Thứ 3: Các em gà mái lai.
    Thứ 4: em trống rừng rặt đã 5 tháng tuổi nhưng chưa thấy gáy gì hết. Đang rầu em này đây không biết có gáy không!
    Ngoài ra đang có nhu cầu tìm 1 em trổng rừng rặt biết gáy, biết đạp mái. Ai có dư thì chia lại. Cám ơn mọi người xem tin.

itloving, BoiBoiBoi, cocghe and 5 others like this.
  2. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    gà rừng 5 tháng thì không gáy đâu( theo mình biết là vậy ), mỗi người 1 cách lựa chọn gà mái nên ko biết mình có nên nói ko, thôi thì xem nhau như a e mình góp ý chút nha : bạn ko nên lựa gà mái có mồng cao ( 3 con có 2 con mồng cao quá ), mồng cao và mồng to khác nhau nha, nên lựa mái có mồng ôm sát vào sọ đầu, vì gà con có 50% giống cha, 50% giống mẹ, nếu cản mái đó khả năng vẫn ra gà trống mồng thẳng ở phía đuôi, nhìn ko đẹp.nên cản mái lại, chỉ giữ lại mấy e sát sọ thôi, với lại nên giữ mấy e mái già ( để ấp và dẫn con tốt lắm ). ý kiến riêng của mình, ko thích nghe thì xem như mình ko có nói nha, Thân.

3. XÓM_GÀ

XÓM_GÀ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    mình đang thích em gà rừng rặc 5thang của bạn đó chứ
    nếu nó không gáy thì để lại cho mình nha

4. GALAIVINHLONG

GALAIVINHLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,013
    Chú trống rừng rặc 5 tháng của bạn tuyệt lắm, bạn nuôi từ nhỏ hay mới bắt được vậy bạn? chuồng nhỏ quá nuôi tội em nó lắm. Để lại mình chú này nhé? nuôi từ từ rồi cũng gáy thôi bạn ạ, có trông có chờ đến khi nó gáy được nghe mới đã chứ.

5. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Hehe. Nhìn mấy tấm hình này quen quá, hình như nhìn thấy ở đâu rồi. Mà gà mái nhìn tướng đẹp ghê. nhưng màu ra gà màu vàng.

6. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Con trống 5 tháng của bạn tương lai lắm đó,con này muốn gáy chắc phải gần hết mùa mưa này (điều kiện nuôi và dinh dưỡng tốt).Mấy con mái thì mình không thích lắm hình như lai xa rồi thì phải.
    @GALAIVINHLONG : Con hôm bữa sao rồi a N?Con em bắt về thế nó bị chết trên đường vận chuyển rồi,buồn thật

anxuanloc thích bài này.
  7. GALAIVINHLONG

GALAIVINHLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,013
    Nó bị phù hai bên mỏ càng ngày càng to và chảy nước mắt nhiều. Mình có tham khảo 1 số anh em nói nó bị bệnh Phiên à, mấy hôm nay anh nhỏ thuốc và chăm sóc thấy nó cũng ăn uống bình thường. Phiên để chết con mái đó thì tiếc quá, ở đây mình chỉ có con đó duy nhất là chân vuông.

8. firewallpaultra

Thích đã nhận:
    731
    Cám ơn bác ticua.

Bác chia sẽ kinh nghiệm vậy hay quá, còn gà trống thì sao bác cho ý kiến luôn.

9. firewallpaultra

Thích đã nhận:
    731
    Bệnh này là nó bị bệnh gì? bác nói rỏ hơn được không và cách trị nữa nha!!

10. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    gà trống của bạn vậy chơi mồi cũng ok rồi, chỉ cần nghe giọng gáy nữa thôi, đc thì post clip lên a e nghe, mình nghĩ mọi người sẽ góp ý thôi.

11. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Bạn đừng buồn mấy con gà bạn nuôi chỉ giống gr lai ở cái tai trắng và màu lông.gà rừng lai thực sự có vóc dáng và màu lông rất đẹp.

cocghe thích bài này.
  12. firewallpaultra

Thích đã nhận:
    731
    Để bữa nào em rãnh thu lại tiếng gáy của mấy con gà lai rồi xin bác cho ý kiến, chỉ có cái là muốn đi bẫy cũng không có chỗ nào lanh quanh có gà rừng để mà bẫy.

13. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Gà rừng bị phù mỏ sưng mắt có khi có mủ theo lý thuyết là bệnh sưng mặt phù đầu nhưng dùng kháng sinh vô tác dụng.thực tế gà bị bệnh viêm phế quản truyền nhiễm(IB) do virus nhóm Coronavirus.điều trị dùng kháng thể Gumboro chỉ là ăn may.

14. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    vậy nick này là nick mới của chú trang à, nick Hồng Nhung ko xài nữa hả chú.

loc ct thích bài này.
  15. firewallpaultra

Thích đã nhận:
    731
    bệnh sưng mặt phù đầu

Như vậy bệnh này không có thuốc chữa hả bác? Sao diễn đàn này bài gửi đi chậm quá, có muốn trao đổi trực tiếp cũng không được vì chờ duyệt lâu!!

16. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Kinh ngạc quá! Sao trong thời gian ngắn thay đổi nick liên tục mà không thể bỏ được diễn đàn? Như đang có điệp vụ bí mật gì vậy! Đến nước này thì...Hết thuốc chữa!... Cạch không comment với nhân vật này nữa!

17. firewallpaultra

Thích đã nhận:
    731
    Các bác nói ai vậy, em là thành viên mới em chưa biết các bác là ai, chỉ tham gia để trao đổi kinh nghiệm nuôi gà rừng mà các bác cứ nghĩ người này hay người kia là sao vậy?

18. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    ko ai nói bạn đâu, đang nói chú trang thôi, bạn post clip gà gáy lên đi, mình đang chờ nghe nè, mấy hôm nay bận quá ko onl đc, giờ rảnh lên kiếm clip gà gáy nghe.

19. firewallpaultra

Thích đã nhận:
    731
    Gà rừng bị phù mỏ sưng mắt có khi có mủ theo lý thuyết là bệnh sưng mặt phù đầu nhưng dùng kháng sinh vô tác dụng.thực tế gà bị bệnh viêm phế quản truyền nhiễm(I do virus nhóm Coronavirus.điều trị dùng kháng thể Gumboro chỉ là ăn may.
    Bệnh này bác biết cách trị không? Em đã gặp trên gà nhưng không biết cho uống thuốc gì. Còn để em rãnh thì mới thu tiếng gà gáy được bây giờ em đang đi làm.

20. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    @ticua: hôm nay chú định bắt con gà của bác Thạnh ra thả vào chuồng mới. Nhưng chưa biết cách nào bắt nó mà không đâm lồng! Chuồng mới rộng, thoáng có sẵn cả ổ cho mái. nóc có xốp thì tốt cho nó hơn. Định giăng lưới, mở của lớn của aviary, đuổi nó đi ra vướng vào lưới rồi bắt, bỏ vào bao tải mang đi. Gà đã dựng lại mào và dạn hơn. Bắt ra nó nhát lại lần nữa! Chỗ mới cách chỗ cũ khoảng 3km.
    @ cháu "gì" mới: chu ngạc nhiên về chú Trang , hongnhung, thegioigarung vv và vv...Không hiểu tâm lý chú Trang thế nào nữa...Những người đứng tuổi thường không như vậy! Comment nhiều nick ảo như vậy nguy hiểm lắm cháu ah!:devil:

Last edited: 20/5/13