thành viên mới "ghiền" bể thủy sinh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi han han, 3/9/06.

1. han han

han han Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trước đây mình thờ ơ với bể thủy sinh, vì cho rằng khó quá. Hôm qua trong festival thấy 01 bể chỉ có 2 hòn đá và thảm cỏ mà hay hay, thế là có ý định tập tành. Mình có thể trồng cây cỏ bằng cát thường được khọng mấy bác, vì ở chổ mình mà tìmnguyên vật liệu chuyên nghiệp thì hơi bị hiếm. Làm ơn chỉ giúp "tín đồ" mới của ABV. Cám ơn trước các bác nhiều

2. vquang

vquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bạn ơi,bạn có thể trồng bẳng cát thường cỡ to (1.2mm) nhưng phải pha thêm tý dinh dưỡng như DBO v..v...Ở dưới lớp cát này phải có sỏi 4-5mm hoặc nham thạch càng tốt.Bấy nhiu là đủ cho ngưu ma chiên (giống bể bạn thích) sống được rồi.Sau đó,muốn cây mau rậm rạp phải thêm chút CO2...Tuy nhiên,để hồ đẹp như của CODAI phải :
    tu luyện đủ ...12 thành công lực đấ...y!(he..he...!)

3. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Trồng NMC được như hồ anh Codai đang trưng bày quả là cần nhiều năm "tu luyện" như bạn vquang nói....một hồ đó mới trông thì rất đơn giản nhưng đạt được thảm dày xanh mướt, căng sức sống như vậy thì Blue đang mơ....

4. han han

han han Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn hai bác nhiều . tiện thể cho mình hỏi cỏ đó tên gì vậy

5. trucxinh

trucxinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    troà, hai anh ở trên đã trả lời rùi đấy. Đó là cỏ Ngưu Mao Chiên, trông rất đẹp phải không? Nó quả là một tác phẩm nhiều người thèm muốn bạn nhỉ?( tính cả mình=P~ )