Thành viên mới góp vui 3 con chòe cùi ạ.

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi Giapacore, 11/3/11.

1. Giapacore

Giapacore Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    E là thành viên mới của đại gia đình chơi chim nhà mình. e xin mạn phép khoe 3 con chòe cùi góp vui ạ, các bác cứ nhận xét thoải mái, đợi khi nào chim căng, e sẽ quay clip cho mọi người xem chơi ạ. thanks all
    Con số 1 đã khá thuần và hót hét ác phết ạ ( theo e vì mới chơi [​IMG]) e bật video con nào hót, nó bắt chước hót luôn
    Con thứ 2 đang thay lông đuôi, còn 2 cái dài nhất mới đang mọc, chắc bị rụng, vì mới mua ko rõ thay hay bị rụng
    e này mới hót chuyện thui
    E thứ 3 chòe than, mua của thằng e trên phú thọ, mới kêu chứ chưa hót thì phải, hihi.. thỉnh thoảng kêu tiếng.... nhảy nhót linh tinh.... nhát quá
    Toàn cảnh chim nhà e

PHONGTB, bachua, maihac and 2 others like this.
  2. orjon

orjon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    con than bạn nuôi lồng nhỏ lại tí, lồng này dùng cho lửa rồi. Than nuôi lồng lớn thì rất nhát vs nhảy kinh lắm

Giapacore thích bài này.
  3. vidic

vidic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    em chờ video của bác, không biết có hay như mấy con ở trên HHT không nhỉ :D

Giapacore thích bài này.
  4. mê chơi chim

mê chơi chim Member

Thích đã nhận:
    9
    Không biết bạn chơi lửa lâu chưa, nhưng theo mình thì chơi lửa nên chơi cầu thẳng, vì chèo lửa khi chơi phải đánh đuôi, đi cầu mới hấp dẫn. Bạn chời cầu cong và nhiều khúc, lửa sẽ khó đi cầu, hoặc dễ bị mất móng. Có vài góp ý, nếu không đúng bỏ qua nghe. Thân chào!

hathach thích bài này.
  5. hathach

hathach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    935
    Đồng ý với ý kiến trên bạn nên ra mua cầu thẳng cho chích chòe lửa và chích chòe than đứng đi.Than chơi lồng nhỏ thui bạn ơi lồng than lớn quá. Chim của bạn cũng bình thường không có gì là xuất sắc.

6. Giapacore

Giapacore Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Vâng, e mới chơi chim chưa đc 1 tháng mà, làm sao dám chơi chim đẹp ngay hihi... với lại chim là số 2 của e, nên e ko đầu tư lắm, số 1 của e là những chủ Khuyển cơ ạ, hihi.. e nói là 3 con Cùi mà. cảm ơn bác nhiều.

---------- Post added at 03:07 PM ---------- Previous post was at 03:06 PM ----------

Vâng, chủ cũ của chú chim cũng đã nói với e nhưng do bận quá chưa đi mua đc cầu thẳng ( cầu tàu ) j đó . cảm ơn bác đã nhắc nhở, chắc tuần sau rảnh e lượn 1,2 vòng mua luôn.