Thành viên mới...muốn làm bẫy tự tạo

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi naturelook, 23/10/07.

1. naturelook

naturelook Member

Thích đã nhận:
    1
    ~X( Em hiện đang sống ở Mỹ ở tiểu bang washington, chỗ em thì nhiều yến lắm , Đa số là thiên nhiên đủ loại hết. Chim hót giọng cao mà hay nữa, không biết có ai biết làm bẫy để ma bẫy mấy con này, em thì máu chúng nó từ lâu rồi , nhưng mà khổ cái là ko biết làm lồng bẫy, có ai biết cách làm lồng bẫy dể làm hoặc kế sách gì đó để tóm mấy em đó. Cám ơn các tiền bối trước. ~X(

2. ThaiBao

ThaiBao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    bác làm hay mua 1 cái lụp đi chọn 1 con yến mồi hót phải hay bắn fai dài rồi tìm nơi có 1 con yến trận ở 1 vùng nào đó chọn cây nào cao nhất đặt lụp như bẩy chào mào vậy ở vn yến ngoài thiên nhiên rất ít thậm chí ko có nữa nên ko rành lắm chỉ biết có chào mào thôi

3. naturelook

naturelook Member

Thích đã nhận:
    1
    bác ui nếu mà em mua được lụp thì đỡ biết mấy. Em đang ở Mỹ có thằng nào bán lụp đâu, thế em mới hỏi cách làm lụp. Với lại lụp thì không, chim mồi thì không nốt, chỉ có cái là mồi thì phong phú thôi. Bác còn cách nào thì chỉ cho em với nhé. Chứ bây h mà bác bảo em vác tiền đi mua lụp thì thua.

4. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    nếu có mồi mà ko có chim mồi , thì bạn nên dùng cách đặt mồi cho nó ăn rồi dùng keo dán chuột để bẩy hihihi

5. ly_vu

ly_vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Cái vụ này bạn phải vế Vn thôi, về đây bạn đặt 1 cái lụp thật tốt( có thể nhờ mấy bác trong này chỉ chổ làm bẫy, lụp thôi) sau đó mua 1 vài con yến hót thật sung ( ở Vn chỉ có yến nuôi thôi chứ ko có yến tự nhiên đâu) để làm chim mồi, sau đó mang qua Mỹ để bẫy, thành công là cái chắc .

6. ThaiBao

Thích đã nhận:
    41
    cháu mới nghĩ ra 1 kê thế này bác có con yến mái nào ko nếu có thì phải là 1 con thật thuộc vào kiếm nơi nào vắng vẻ buộc chân vào 1 cái cột đặt trên bãi đất rải hạt cải hay thức ăn của yến ở xung quanh con yến mái nó phải biết kêu a nha kiếm 1 cái lưới lấy khung nhôm nhẹ thôi căng tấm lưới ra nhưng đừng căng wa rồi chờ đợi hên xui như bẩy cu vậy đó tối kiến của cháu các bác nhẹ tay

7. ThaiBao

Thích đã nhận:
    41
    thiếu so ri bác để khung lưới phía sau con yến mái buộc dây vào đứng núp cho kín đợi có con nào tới thì thả dây chắc bác hiểu chứ nhỉ hi hi

8. chaomaobongbong

chaomaobongbong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    Bác thử nghiên cứu làm cái lục kiểu đờn cò (lục suốt)
    Mình thấy nó tương đối dễ làm và rất hiệu quả

mình có thể bẩy bằng mồi bẹo, hay con chim mồi đều được

nếu dùng mổi bẹo ( thức ăn để nhử) bạn treo nó phía dưới

http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=18152&page=22

muốn chi tiết hơn nhắn tin cho mình mình giúp cho

Hoặc muốn chi tiết cái lục bẩy loại thông dụng mình phác họa lại cho
    Chào!!!

Last edited: 25/10/07