Thành viên mới-muốn tìm hiểu và chơi chim Yến. Xin anh em giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi Tuript, 20/7/12.

1. Tuript

Tuript Member

Thích đã nhận:
    2
    Tình hình là em muốn có vài con yến nuôi cho vui cửa vui nhà, thứ nữa là muốn làm quen giao lưu với các anh em trong diễn đàn về chim Yến, nên rất mong bác nào cho em xin thông tin về những bác trong diễn đàn nuôi chim Yến đẻ và bán lại cho anh em mà có nhà trong khu vực các quận nội thành hà nội. Em xin chân thành cảm ơn.
    Các bác cho em xin số điện thoại của các bác đấy luôn để em tiện liên lạc :)

2. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Bác rảnh rỗi thì CN tuần tới 9h sáng mời bác ra quán cafe trong côgn viên hồ thành công, cổng đối diện rạp chiếu phim quốc gia giao lưu với clb yến hót HN

Tuript thích bài này.
  3. bihallow

bihallow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    làm cho phong trào chơi yến ngày càng lớn manh đi anh phúc ơi đệ anh em ai cũng có chim chơi

4. chienvietthai

chienvietthai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    CHo mình hỏi CLB Yến hót HN chủ nhật nào cũng họp hả bạn, mình cũng rất thích Yến

5. Tuript

Tuript Member

Thích đã nhận:
    2
    Tiện thể bác dungducpho cho em hỏi luôn là theo như những thông tin em đọc gần đây để tìm mua Yến thì thấy giá Hoàng Yến đắt hơn Bạch Yến, tuy nhiên ở một số bài thì em thấy bác tư vấn cho anh em mới nuôi là nên nuôi Hoàng Yến cho dễ chăm và kinh tế, vì sao vậy bác hay gần đây chuộng màu bạch hơn.

6. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Theo mình được biết thì giá bạch thường nhỉnh hơn giá hoàng yến. Hoàng rẻ hơn cả là do nhanh căng, đẻ + nuôi con tốt, tỷ lệ ra chim cao.
    p/s nick mình là dungphoduc

7. Tuript

Tuript Member

Thích đã nhận:
    2
    Anh cho hỏi luôn là một em bạch, hoàng mắt đỏ 2 tháng thì giá giờ tầm bao nhiêu ?