Thành viên mới nhờ các bác xem giúp con bổi giúp em với

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi Bazooka, 14/12/11.

1. Bazooka

Bazooka Member

Thích đã nhận:
    50
    Em là thành viên mới của diễn đàn, đang tập chơi cu thôi ạ. Bữa nay xin vào diễn đàn để học hỏi về cách chơi và nhờ mọi người chỉ bảo cho em ạ. nhân tiện có con bổi anh bạn cho nuôi cũng khá lâu rùi mới gáy sơ sơ hà, em muốn đưa lên nhờ mọi người đánh giá giúp xem nước chơi và chất giọng thế nào nhé. Tại em tháy mấy topic bói cu kia dạo này người hỏi thì nhìu mà ít được các bác trả lời quá nên đưa ra đây nhờ mọi nghười xem dùm em ạ. Thanks tất cả đã xem.

hình em nó đây:

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

phuphu, Oxam, moquap and 25 others like this.
  2. leduyhung

leduyhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    Chào bạn mình củng mới chơi thôi nên chưa biết nhiều, nhưng nhìn em này củng khá đấy ráng chăm sóc em nó đi. Bạn nuôi em nào đã được mấy tháng rồi, em này là bổi mới bắt về à? chúc bạn thành công!
    Thân chào!!!

3. CUGAYTHODONG

CUGAYTHODONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    525
    Con chim coi sáng sủa lắm,chuyện này để bác cuvienam bói là số zdach....THÂN.

moquap, takuku, Thu HY and 7 others like this.
  4. bacle

bacle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    207
    Mới chơi mà được con như này là ngon lắm rồi, giọng thổ hơi vang, tiếng to nước tiền chơi nghe sướng tai, hậu không tốt lắm

PHIOMON, moquap, Thu HY and 4 others like this.
  5. Bazooka

Bazooka Member

Thích đã nhận:
    50
    Em nuôi nó gần 1 năm. Gần đây thấy nó gáy nhiều nên bắt đầu quan tâm hơn, tìm hiểu trên mạng thì thấy diễn đàn hay quá nên vô đây nhập môn học nghề anh ơi.

PHIOMON, moquap, Thu HY and 2 others like this.
  6. Bazooka

Bazooka Member

Thích đã nhận:
    50
    Vậy bác cuvienam bói dùm em một quẻ đi nhé. Cám ơn anh trước vậy. chờ tin anh...

PHIOMON, moquap, Thu HY and 3 others like this.
  7. Bazooka

Bazooka Member

Thích đã nhận:
    50
    Dạ em cũng nghe nó gáy gọi nhiều nhiều thôi. Không rõ giong gì bác ơi. Tiếng nó nghe cũng to lắm nhưng em nuôi trong nhà ko biết tại phòng nhỏ vậy nên nó to ko nữa.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:47 PM ----------

Em nuôi nó được gần năm rồi. Dạo này thấy nó gáy nhiều nên bắt đầu tìm hiểu về thú chơi này. Tình cờ biết diễn đàn này hay quá nên vào đây học nghề anh ơi.

PHIOMON, Thu HY, Google.cu and 2 others like this.
  8. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Cái bác này sao biết Cuvietnam nhỉ? Mình đã gặp nhau chưa nhỉ?
    Bói trúng thưởng 1 ly, bói sai phạt 1 ly, cứ bói là có zượu uống, ngu gì không bói các bác nhỉ...Kheeee
    Em này tiếng gáy hơi dài dài không được nhanh lắm, giọng đồng pha, liền hơi, gù tông hơi lên. Bài bản cũng được, gù cũng OK, nước ngoài không nhiều, nước trong tạm ổn, đôi lúc cũng xông phi vì tướng võ sĩ mà....Kheeee. Hơi khó bắt bổi vì thích cương hơn nhu, nhưng nghe thì sướng, mà sướng là nuôi......Kheeeeeee. Chúc bác thành công.
    Note: Nhớ 1 bầu zượu đó nghe.....Kheeeee

Last edited: 14/12/11
    PHIOMON, moquap, takuku and 21 others like this.
  9. labatthien

labatthien Active Member

Thích đã nhận:
    186
    chim đẹp!!! chân cườm vàng trắng dần lên trên chứng tỏ dữ chim,cườm nhỏ giọng thiên về thổ hơn,gối phủ kín lông như vậy là rất tốt,nếu đôi mắt là lòng đỏ chứ ko phải là lòng vàng thì khỏi phải chê gì luôn.hiiiiiiiiii!!!chúc mừng bác có em chim đẹp

10. chim canh

chim canh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    Chim đẹp chim đẹp chúc mừng bạn có chú chim rất là dẹp mình nhìn rất ưng chú ta, tướng ta đẹp quy cánh và cườm cũng ok cố chăm sóc chú ta cho tốt nhé.

Thu HY, Bazooka and hungvcb like this.
  11. dang uy thien

dang uy thien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    502
    minh cung vua moi choi thoi nhung dc cac bac tien boi di truoc chi cho it kinh nghiem, nen minh mao muoi gop chut y kien cua minh mong cac bac chi giao them. minh dong tinh voi bacle. cai mo va bo quy nhu vay thi 80% la con chim nay kem rat nhieu. chuc ban nuoi thanh cong

Mình cũng vừa mới chơi thôi, nhưng được các bác tiền bồi đi trước chỉ cho ít kinh nghiệm, nên mình mạo muội góp chút ý kiến của mình, mong các bác chỉ giáo thêm. Mình đồng tình với Bacle, cái mỏ và bộ quy như vậy thì 80% là con chim này kèm rất nhiều. Chúc bạn nuôi thành công!

Bác Dang Uy Thien vui lòng viết bài có dấu tiếng Việt nhé

Last edited by a moderator: 15/12/11
    Bazooka thích bài này.
  12. Bazooka

Bazooka Member

Thích đã nhận:
    50
    Cảm ơn anh nhiều. Ghi nợ một bầu rượu hôm nào em mời anh nha. em chỉ đang võ vẻ thôi nên nghe anh nói nó được vậy cũng mừng hết lớn. Chỉ mới nghe nó gáy anh ạ hình như cũng giống anh như anh nói đó. Giọng nó ngân ngân như vậy nè: Cúc cù cru...u...u...cu. Còn đồng hay thổ em cũng chả bít nữa.

cuvietnam and motngaybinhyen like this.
  13. Bazooka

Bazooka Member

Thích đã nhận:
    50
    Cảm ơn bác nhé! em hy vọng con chim đầu tay sẽ giúp em gắn bó với cái món cú cù này.

14. Bazooka

Bazooka Member

Thích đã nhận:
    50
    Cảm ơn bác. Em cũng đang học nghề thôi. vào đọc trong diễn đàn có nhiều kinh nghiệm quý báu quá. Nhờ vậy em cũng biết tí lý thuyết về chăm cu rồi ạ. Hy vọng nó sớm có tương lai như các bác đã nhận xét.

15. Bazooka

Bazooka Member

Thích đã nhận:
    50
    Bác cũng mới chơi như em à. Nhà bác có nhiều chim không? bác ở đồng nai nhưng mà ở đâu đấy ạ? Cám ơn đã nhận xét giúp em.

16. CUGAYTHODONG

CUGAYTHODONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    525
    Có biết đó nha,bác làm thơ rất là TO.Rồi xem bói con chim của bác nào đó tôi rất là bái phục.sao lần nầy bác khiêm tốn nhỉ...CHAO BAC

takuku, Bazooka and leduyhung like this.
  17. nethungan

nethungan Banned

Thích đã nhận:
    181
    con chim nhìn khá ok, gáy tiếng to vang , nhưng gáy chậm, gù khá có kèm rất sát , nước đầu chơi khá nhưng nước sau chứng vì cánh hở lưng , chân ok to ngắn, mập. chú này bắc chim chậm , chất, bền ...!

Vài lời nhận sét cùng bạn ..chúc bạn vui...!