Thành viên mới ra mắt

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi Omopcute, 25/7/08.

1. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Chào các bác, mình là thành viên mới tập chơi khuyên, rất mong được sự góp ý!:applause:

2. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    ông này định spam bài đấy à có j` thắc mắc thì phải hỏi chứ nói như vậy biết trả lời bạn như thế nào

3. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Góp ý hả,thôi nếu mới chơi thì nghỉ đi.nếu ko lại nghiền thì khổ đấy,hao tiền tốn của chẳng giám đi chơi xa hehehe.suốt ngày loanh quanh với mấy em chim hị hị.

4. Linh♂

Linh♂ Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác , em cũng là thành viên mới ạ. Em đọc trên 4r thấy nhiều bác nói về phân biệt trống mái : " con nào hót chuyên là chim đực " em chưa hiểu hót chuyện là thế nào ạ . Nhà em nuôi 2 em khuyên , em thấy nó nhiều lúc cứ ngồi cầu rồi lúi ríu trong miệng ( nghe như tiếng chích chòe than ý ) nhỏ nhỏ thôi , nhưng rất hay , không biết thế có phải là hót chuyện không ạ !!
    Em xin cám ơn trước !

5. Lê Thiên Minh

Lê Thiên Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Vào 4r gần một tháng rồi mà hỏi kỳ thế sao???? Như thế là hót chuyện đực 100% nản quá

6. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    không biết hỏi ai có con chim mới nuôi hót chuyện suốt ngày ra đấy nghe một tuần là biết đấy, hehheheheheh

7. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    quá mệt.
    mấy bác bên này khó tính quá.thêm bạn thên vui mà.nếu các bác ko muốn trả nhời thì cho người ta cái link.bớt chút thời gian:D còn hơn là...tiễn khách.xong lại kêu là (dạo này diễn dàn đi xuống):D.nếu em biết thì em nhiệt tình lắm.

Last edited: 26/7/08
  8. TUXIBABIRD

TUXIBABIRD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Uh, không nuôi thì thôi, chứ dính vào khó dứt lắm, hết giờ làm là lại về quanh quẩn bên các em. hồi trước chưa chơi K sáng thứ 7, CN được nghỉ làm ngủ mãi 8 -9h mới dậy. này 5h đã dậy rồi, lại treo các em lên để nghe líu. Công nhận mệt thật! mà vui. he he h eh eh e he he

9. nguyenquy

nguyenquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    đành nói lời chào mừng đã tham gia diễn đàn chim vành khuyên thôi. hihi. có gì thắc mắc đâu mà tham gia góp ý.

10. khuyen_pro

khuyen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Mới tập nuôi khuyên

Chào mọi người.
    mình mới tập nuôi khuyên. Hiện giờ mình có 3 chú đang thay lông.Có một con đã líu được mấy tháng rồi nhưng vẫn nhát người lắm. Hom nào thay lông song mình ắp ảnh lên cho mọi người đánh giá dùm.

11. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    em cũng mới chơi được mấy nam thôi mà, ngày trước nuôi nhiều lám nhưng mải công việc nên đành gián đoạn, nay thấy anh em chơi nhiều quá nên lại chơi lại thôi, có gì xin các bác chỉ đạo cho em