Thành viên mới tập chơi Cu

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi minhtu_Hatu, 16/4/12.

1. minhtu_Hatu

minhtu_Hatu Member

Thích đã nhận:
    59
    Dạo này được ông hàng xóm chỉ cho cái khỏa chim cò nên cũng máu me trong người.Em được giới thiệu mua 2 em này,vì mới chơi nên cũng chẳng hiểu mô tê con Cu như thế nào là hay,là đẹp.Bị xúi bẩy vs nghe ông bán chim khen lắm,nhắm mắt mua liều.Nhờ các cao thủ đánh giá chỉ bảo dùm để từ từ em ngâm cứu khoản Chim học.thanks
    Nhờ mấy bác xem luôn hộ em cái giới tính của nó với ạ.Em ngàn lần đội ơn.

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Con trên xấu mã hơn con dưới, nhìn con trên GHT có cảm giác nó là mái.

3. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    cu rất đẹp bác chăm vài tháng nữa thì con thứ nhất gù người, con thứ 2 thì làm mồi luôn đó chúc bác thuận buồm xuôi gió hehe

4. cungniem_damme

cungniem_damme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    520
    em thứ 2 giọng gì hả bác.có phải giọng em nó là còi pha ko?

hungvcb and minhtu_Hatu like this.
  5. minhtu_Hatu

minhtu_Hatu Member

Thích đã nhận:
    59
    các bác xem giúp e , liêu co tương lai gi ko. ngàn lần đội ơn các bác, e mơi tập chơi hichic

6. love_bird

love_bird Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    822
    Bác này chém ghê quá! Bác chủ thớt thử hỏi bác này xem làm thế nào để sau "vài tháng" nữa, 1 con thành mồi, 1 con thành khách.

Bác nói cái j nó khả thi một chút, cứ nói như trên mây ấy, người mới chơi thì cần những cái gì mà nó kiểu 1 + 1 = 2 ấy.

Chứ cái kiểu, sinh viên chưa có phương pháp học phù hợp lại toàn "tợp" vào giáo trình của giáo sư tiến sĩ viết thì cứ ngồi đó mà đọc.

Vài lời góp ý cùng bác. Trân trọng!

7. minhtu_Hatu

minhtu_Hatu Member

Thích đã nhận:
    59
    em đang muốn hỏi các bác về tương lai của 2 e nó thui, hichic bác nào co kinh nghiệm thì giup em với. trống mái ra sao, cảm ơn các bác nhiều

hungvcb thích bài này.
  8. mechoethan

mechoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    568
    e thứ nhất e nghi là chim hồ cẩm đào,e thứ 2 nhìn đẹp hơn e thứ nhất.tóm lại là cụ cứ chơi đi,chơi để lấy kinh nghiệm.thân!

hungvcb and PHIOMON like this.
  9. kiemboi

kiemboi Active Member

Thích đã nhận:
    59
    Em thứ nhất mắt vừa to, chân vừa ướt, chắc hay chòi lồng vì nhát lắm đây, nhưng nhìn bộ cườm và ức nở thì em này nếu nổi, cũng gù khá. Em thứ 2 đẹp hơn, nước gù chắc cũng khá. Tóm lại, em thứ hai đẹp hơn em thứ nhất. Nếu cho điểm thì xin mạo muội cho em thứ nhất 5 điểm, em thứ hai 6,5 điểm.

10. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    em xin lỗi nhé tại em hay thích đùa nhưng mà em nói thật lòng mà:con thứ nhất còn tơ nuôi lên mau nổi mau gù thành cu khách khó ra mồi vì lông và chân mặt thấy tơ tơ...con thứ hai cườm hai dây chồng chồng, có bộ qui rất ư bền chim, tướng cũng khá nên em cho là hay...nhìn mặt nó và bộ lông khá mỏng em đoán nó nhanh nổi nhanh dc đi tập và thuận buồm thì nhanh bắt bổi rùi cũng nhanh ra mồi ... còn vụ trống mái em đoán cả hai là đực vì bác mới chơi em ủng hộ tinh thần thế còn gì...chúc bác vui

anchoichamcom and hungvcb like this.
  11. minhtu_Hatu

minhtu_Hatu Member

Thích đã nhận:
    59
    vâng cảm ơn các bác nhiều. chỉ cần 2 em nó là đực thì em vui rồi, nhưng em cho 2 con kè lồng, thì cả 2 đều im thít ko em nào gáy gù gi cả, mong các bác chỉ giáo thêm

PHIOMON thích bài này.