Thành viên mới tham khảo ý kiến các bác

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi dany_nguyen, 25/9/06.

1. dany_nguyen

dany_nguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới chơi cá La Hán, nuôi chung 6 chú trong bể dài 3m, rộng 1m6, cao 0,6m
    Cá mình nuôi chung nhưng tụi nó cũng quen rồi, chỉ rượt nhau sơ sơ thôi, khi có thương tích như mấy hôm đầu.
    1 cặp lớn khoảng 2 ngón rưỡi, mà xanh đen, châu màu xanh lá lốm đốm, bụng màu đỏ. (he he,, không biết giống gì T_T)
    1 cặp cũng giống như trên, nhưng nhỏ hơn, khoảng gần 2 ngón.
    1 khỉ đỏ đang lột, nhìn như con chó bông, minh ngắn, tròn, khoảng 2 ngón.
    1 con gì nữa ko biết, mình mua con này trong hồ người ta, giống như 2 cặp trên, nhưng châu nhiều lắm, khắp người luôn, khoảng 1 ngón rưỡi.

2. dtnguyen62

dtnguyen62 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Hồ mà có kích thước to như thế chắc là hồ xi măng ? La Hán thuộc họ rô phi, là loài hung dữ và có tính cát cứ lãnh thổ rất cao...nếu nuôi chung với nhau e rằng khó bảo toàn lực lượng !

3. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    bác nuôi lahán trong hồ ximăng hả, cá bác bao lớn ròi, bác nên ngân nó ra , cá lahán dử lắm, nó đá đến chết luôn đó

4. dany_nguyen

dany_nguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy con trên đều có đủ 2 hàng chữ, mỗi bên 7 chữ tách rời nhau hết, đầu hơi u !
    Mình định nuôi trong bể lớn như vậy để nó mau lớn, con nào đủ chuẩn thì cho lên bể kính!
    Muốn hỏi các bác như thế có được không? Vì mình thấy tụi nó vẫn hung dữ nhưng ít cắn nhau. (6 con cùng nhau rượt cắn con cá rô phi nuôi chung tơi bời luôn, con cá rô phi này to bằng bắp chân luôn đấy)

5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Trời,bác nuôi cả 6 chú trong cùng 1 hồ hả????Nguy cấp...nguy cấp.....
    Mặc dù tụi nó k đánh nhau nhìu nhưng việc rượt nhau cũng đủ bọn chúng...tè ra...rồi....
    Mà như vậy làm sao an tâm sinh sống và phát triển dc,lúc nào cũng đề phòng có kẻ thù bên cạnh---->dễ bị xì trét----->đầu khó lên cao----->sau vài tháng nuôi,đem làm mồi nhậu là bá cháy nhất!!!!!Còn con rô phi to bằng bắp chân đem chiên gìon...chẹp....chẹppp.....
    Tốt nhất lấy cái gì đó ngăn lại,phân chia lãnh thổ từng e,khi nào thấy thích nữa thì đưa vào hồ kiếng.Nuôi cá để nhìn để ngắm cho đã con mắt.Bỏ vào hồ xi măng đen thui làm sao ngắm dc.Nếu hồ xi măng thì nên tráng hồ màu trắng,lót kính nữa thì tuyệt!!!!!!

6. dany_nguyen

dany_nguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ của em đúc bằng inox, đấy sáng trắng, nhưng em rải sỏi và cát vào và định trồng thêm 1 ít thủy sinh cho giống mới trường tự nhiên. Định thủ xem cách này hiệu quả hơn nuôi bình thường ko, nếu ko thì như bác nói, cúng còn có mồi nhậu, phải không các bác?

À, mà em ở Long Xuyên, có bác nào ở Long Xuyên thì liên lạc với em nha, sđt của em: 0909184934

7. tonybombi

tonybombi Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    60
    lahansaigon ơi,mình cũng nuôi khoảng 30 mươi em trong 1ho nè,nhìn bọn chúng chơi rượt bắt với nhau vui lắm,nào kinhkamfa,kinhkammalau,khỉ đỏ rồng đỏ,bigheat,new lusaphia,lahan đời cũ,cá trám trôi,cá chép,cá rô đồng,superredsyn........,nhìn mà thấy thèm luôn,mình chờ bọn chúng lớn lớn 1 tí coi như là trã công cho mình liền à

8. atu_lahan

atu_lahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Để chúng lớn lên xem con đầu đàn có ăn hết bọn kia không? Lúc nào nó ăn hết nửa nhớ báo anh em nhá! Tốt nhất là ngăn chúng bằng kính đi bạn ạ, không thì bác phải kiếm cái vợt to bằng nửa hồ để hàng ngày vớt.. xác cho đỡ mệt!

9. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    vui thì nó ko làm gì nhưng ai biết lúc nó buồn nó giận lên thì có thể ăn thịt lẫn nhau luôn đó pác à!

10. dany_nguyen

dany_nguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Hi, để mình thử, nếu tốt thì post cho các bác hay mà làm theo, còn nếu... thì mời các bác tới lai rai . Món này ngày xưa vua cũng ko đc ăn nữa ^^

11. chuot_con

chuot_con New Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho em hỏi cá cỡ bao nhiêu ngăn là tốt nhất???

12. dany_nguyen

dany_nguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Hot hot hot đây các bác ơi,
    Em nuôi trong bể lớn như thế, cá mau lớn, thường xuy6en đối đầu nên còn cá luôn chiến thắng lên màu và đầu rất tốt. Thế là em vớt nó ra cho lên bể thủy tinh, đẹp vô cùng.
    Xứ mù thằng chột làm vua, con đứng thứ nhì lại trợ 3 thành vua khi con thứ nhất đi rồi, cứ thế, từng con trong ần của em đều đc lên bể và phát triển rất tốt

13. 123 khido

123 khido Guest

cá cỡ đó bác nên nuôi riêng từng con, ko nên nuôi chung như vậy ko tốt đâu, cá lâu lớn & ko đẹp.

14. Kehuydiet2006

Kehuydiet2006 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ko nên trồng bất cứ thứ gì nếu như bạn nuôi La Hán hoặc cá rồng. @ loại này chỉ thích sống độc lập, ko thích chung chạ với bất cứ cái gì !