Thành viên mới xin hỏi cách làm lọc ngoài?

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi ankhan, 16/11/11.

1. ankhan

ankhan Member

Thích đã nhận:
    0
    Mong ae nào biết chỉ dùm cách làm lộc ngoài;đường ống bể đi xuống lọc và từ loc đi lên hồ ntn.Có cần phải khoang lỗ ở hồ cho nươc đi xuống loc ko.Còn nếu ko khoang lổ thì mình làm ntn mà ko cần pải mồi nước lại mỗi khi cúp điện hoặc ko cho lọc chạy thì làm ntn ?Ae nao biết chỉ dùm mình với.CÁM ƠN NHIỀU....

2. vuithudamme

vuithudamme Active Member

Thích đã nhận:
    13
    Cái này trên diễn đàn có nói nhiều lắm mà, bạn chịu khó tìm hiểu xem thật nhiều vào. làm cái lọc ngoài giống bác hovaten ấy vừa đơn giản lại hiệu quả cao nữa quan trọng là ít tốn tiền.Mình nói sơ qua nguyên lý của nó: lọc có 2 đầu 1 vào, 1 ra.bình lọc dựng đứng thì đầu vào cắm xuống đáy lọc, nước sẽ đựơc lọc và chảy theo chiều từ dưới lên trên qua các vật liệu loc( thứ tự từ dưới lên trên: gốm bio-sạn,hoặc nham thạch- bông lọc mịn) trên cùng là máy bơm,khoan một lỗ trên nắp để dẫn nước từ máy bơm vào hồ thế là xong.Nên chú ý là bình lọc phải dán cho kín thì không khí mới không vào được như thế sẽ không lo bị hụt nước nữa.về máy bơm thì công suất càng cao thì càng lọc nhanh và mạnh,hiện mình dùng bơm 12w bình thường cũng đủ chạy êm re .lưu ý nữa là trong quá trình hoạt động hạn chế mức tối đa không khí vô tình lọt vào đầu hút máy lọc( đừng để đầu hút gần mặt nước quá)

3. txvandps

txvandps Active Member

Thích đã nhận:
    12
    Bắt tay vào làm thì sẽ sáng ra nhiều điều đấy, nếu làm kín hết thì cúp cả năm cũng chẳng liên quan gì... Vì cả hệ thống là kín hoàn toàn mà.

4. Wam

Wam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Bác ơi thế còn cái ống thoát khí mà hovaten lắp vào là như thế nào vậy?