Thành viên mới xin ra mắt.....

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi voanhvudd, 31/5/12.

1. voanhvudd

voanhvudd Member

Thích đã nhận:
    49
    Mới vào diễn đàn này vì lòng đam mê gà rừng,bây giờ xin ra mắt vài hình ảnh của gà nhà,AE cho ý kiến nha,chém nhẹ nhẹ thôi nha
    HÌNH ẢNH GÀ Ở NHÀ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    CÒN ĐÂY LÀ HÌNH GÀ CÓ CẶP TÍCH KHỦNG.....
    -NGOÀI RA Ở NHÀ CÒN CÓ VÀI CON GÀ F gáy giọng thổ,sấm thổ(đa số nhà chơi giọng thổ thôi,AE đi đánh gà thì cũng biết gà gáy thổ thì gà bổi nhanh chạy hơn..)nhưng quên chụp hình rồi,có gì em xin hẹn lại lần sau...hjhj
    -Ngoài việc giao lưu gà rừng mình cũng có ngỏ ý muốn tìm gà mái F(chân cao,đuôi ben,đẹp..)AE nào có nhã ý thì để lại cho mình hen....hjhj

2. leminhnhut

leminhnhut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    gà đẹp và nhiều wa anh ơi cho em wa bắt không vài em đi :))

3. voanhvudd

voanhvudd Member

Thích đã nhận:
    49
    gà mình đang ở Vũng Tàu lận bạn ơi...........

4. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    gà đẹp đó bác mới tham gia dđ nhưng có kinh nghiệm nuôi gà lâu rồi ha?nhìn dàn gà đẹp wa...Chúc mừng bác

5. leminhnhut

Thích đã nhận:
    71
    thì anh chỉ cần ok 1 tiếng cho em bắt không 1 cặp là em xuống tận nơi liền :D

6. voanhvudd

voanhvudd Member

Thích đã nhận:
    49
    Kinh nghiệm đi đánh gà ở rừng thì đầy mình rồi đó,tại mới biết diễn đàn này và cũng theo dõi được vài tuần rồi,thấy AE nào cũng có máu đam mê nên quyết định tham gia lun,bác leminhnhut muốn mua gà cỡ nào,trống hay mái,gà mái ờ nhà đẻ và sắp đẻ thì cỡ 20 con ak,còn gà lứa lứa nhỏ nhỏ thì chắc chưa bán được đâu,mấy em nó hay đột tử lắm,còn gà trống thì bây giờ còn gà mồi thôi,2 tấm hình gần cuối là con mồi khủng của nhà em đó,bắt cả chục em háo thắng rồi,gáy thổ,giọng rao,có hột,à còn gà rặc như kép hát Vũ Linh ở nhà mới bắt được khoản 2 tuần nay nữa ,quên chụp hình rồi,màu vàng khè như con gà tàu lun,đó giờ mới thấy lun,bữa nào chụp hình AE đánh giá với 1 con rặc bắt của người ta là con trọc đầu đó,em nó ở nhà người ta thì sung như gà lai mình vậy,gáy,dè mái,đạp mái lung tung beng,thấy là thích liền,năn nỉ mún gãy lưỡi đó....,mà về nhà mình thì teo teo lại không biết sao nữa(chắc nhà nhiều gà nên em nó sợ hay sao ak),còn gà chơi được mà tại gần hết mùa rồi nên bữa thanh lý cho một anh ở Long Thành(ĐỒNG NAI) đi nguyên chiếc xe đông lạnh hốt hết hơn 12 em trống(chắc là về đá hay buông lái gì đó),nhưng mua gà cực nhanh và xòng phẳng.........
    ---CHỦ NHẬT NÀY đi đánh típ ở rừng (ĐỒNG NAI ),gà gáy như quỷ mà hôm bữa không chạy,tức ghê......
    À,AE nào muốn giao lưu với mình thì pm nick yahoo:tramnamcodon_hoangvu_zez
    HIHI

Ông già nam bộ and catphien like this.
  7. leminhnhut

Thích đã nhận:
    71
    anh ko nghe kỹ em nói rồi em nói em bắt ko mà chứ em đâu nói bắt lấy tiền đâu :) mà anh cho em hỏi chỗ anh bán 1 em gà bổi là bao nhiu 1 em vậy

8. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    bác này có vẻ kinh doanh nhiều hơn chơi thì phải!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nguyenktcn thích bài này.
  9. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Sao bác nhiều gà quá , chơi làm sao mà hết dc =,=...................!

10. voanhvudd

voanhvudd Member

Thích đã nhận:
    49
    Nhà mình có máu chơi lắm,ở chổ mình cũng có nhiều người chơi nên việc giao lưu với nhau cũng nhiều lắm,đổi gà qua đổi gà lại cũng nhiều,gà thì nhà đổ ra cũng nhiều nữa,còn việc bán cho người ta thì do gà sắp hết mùa thôi,nên tuyển những em chơi được (mồi) ở lại....hehe,chứ hok có chuyện kinh doanh nhiều hơn chơi đâu,hj