Thành viên mới

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi liongonzalez, 2/9/06.

1. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Hôm qua mới đi Aquavina 2006 về mới biết được diễn đàn này đó.Hôm nay vô xem tận mắt mới biết toàn cao thủ không hà.Em là thành viên mới còn nhỏ tuổi nên mong các vị chỉ giáo thêm cám ơn rất rất nhiều. Em xin có một câu hỏi đê .Hồ cá em không đẹp cho lắm chỉ nhỏ thui nhưng dạo này một con cá ba đuôi em một bên mang bị sẫm màu và không còn hoạt động nữa không biết có cách gì trị không ạh

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    cá mà ko hoạt động là cá chết rùi bạn ui , mà bạn dưa nhiêu đóa thông tin cây với cá cũng ko biết nói gì luôn, chỉ có thể góp tí ý kiến về vấn đề thức ăn của cá bạn thui , nhưng có số ít cá vàng khi lớn nó hay chuyển đổi màu sắc có con thì chuyển màu toàn thân nhưng có con thì chỉ 1 chổ nào đó trên cơ thể thôi

3. conlocxoay

conlocxoay Member

Thích đã nhận:
    0
    anh nghĩ em nên chuyển wa choi cá la hán di.vui lam dó .chử 1 lần rồi xem e sẽ thích ngay mà..........

4. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Ý bạn này chắc là một bên mang cá ko hoạt động nữa chứ ko phải là con cá ko hoạt động nữa :D.
    Nói chung theo mình nghĩ thì khi mang cá đã thẫm màu thì nó đã hỏng hoàn toàn rồi, ko thể chữa trị đc trừ... phẫu thuật thay thế :D.. Mình nghĩ con cá này cũng ko sống đc mạnh khỏe như những con khác nữa.
    Bể nhỏ thì nuôi cá nhỏ cũng rất đẹp bạn ạ :), "bể nhỏ nuôi cá nhỏ - tùy theo sức của mình" mà :D..
    Nhưng nếu bạn có điều kiện thì nuôi thử một số loại cá ăn mồi đi, chúng thông minh và dạn hơn. Ví dụ như tai tượng châu phi, la hán, cá rồng... (xếp theo thứ tự từ rẻ đến đắt đó :D).
    Chúc bạn vui!

5. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    cá 3 đuôi hay chết lắm hay là bạn thử nuôi la hán xem sao nhé!

6. liongonzalez

Thích đã nhận:
    20
    Cám ơn mấy huynh .em đã chuyển sang mới nuôi 1 con la hán đực thì phải màu thì ok nhưng đầu thì chưa có.Em đinh chuyển hồ cho nó nhưng giờ không biết chuyển làm sao nữa, chẳng lẽ vớt nó qua.Chỉ em với nhá.Ah có huynh nào có kinh nghiệm trang trí hồ không chỉ em với.EM mới sắm 1 hồ 1m,cao 60,40

7. liongonzalez

Thích đã nhận:
    20
    Em sẽ nuôi cá vàng và các loại cá khác ở hồ 1m ,còn hồ 60 thì dành cho em la hán.Không biết hồ 1m em nên nuôi thêm cá gì nhỉ

8. Devon_Melfice

Thích đã nhận:
    21
    Chuyển hồ thì tốt nhất là bạn lùa nó vào túi nilon (cố gắng lùa theo càng nhiều nước càng tốt) rồi nhấc nguyên bịch đó sang hồ mới. Hồ cá La hán thì cho ít san hô vào vừa có cái để nó vui chơi vừa tạo môi trường tốt.
    Hồ 1m bạn nuôi thêm mấy đôi tai tượng châu Phi là đẹp nhất, bọn này sống chung đc mà :D.

9. liongonzalez

Thích đã nhận:
    20
    Em chỉ sợ để san hô làm nó bị tổn thương thui.Cám ơn anh đã chỉ em cách chuyển hồ.Em đang đi săn mấy con cá vàng loại đẹp mà không biết ở đâu hít áh

10. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Bác nì làm biếng wá!!!!Cá vàng thì bác ra Nguyễn Thông hoặc Lưu Xuân Tín thử xem!!!!
    Sao bác k nuôi la hán ở hồ 1m còn hồ 60cm để nuôi đủ thứ cá!!!!Cá la hán nuôi càng rộng càng mau đẹp!!!
    Hồ 60 bác cứ ra khu cá lựa,có nhìu loại để bác chọn,sợ rằng lúc đó bác chóng mặt í!!!!

11. Devon_Melfice

Thích đã nhận:
    21
    San hô vụn thôi bạn à, chỉ nhỏ cỡ lóng tay đổ xuống, ko phải nguyên cục san hô như trong thế giới đại dương đâu :D.. Bạn an tâm, nó đc mài qua qua rồi nên rất an toàn.

12. liongonzalez

Thích đã nhận:
    20
    vậy àh .Cám ơn bạn nha.
    @lahansaigon:MÌnh đã cố gằng đi tìm nhưng hiếm loài đặc biệt lắm.Còn về hồ 60 thì làm sao nuôi nhiều cá được