Thanh Yến Bị khàn hót không ra tiếng

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi davidphong, 8/9/08.

1. davidphong

davidphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Các bác xem thế nào giúp em với , con thanh yến nhà em đang hót căng , sau 2 lần ghép với mái và ra được 10 chú chim non thì tự nhiên giờ hót không ra tiếng nữa, chỉ nghe chú phùng cổ lên mà không ra đươch gì cả, đó là bị làm sao ? các bác có cao kiến gì chỉ bảo giúp em với, e cảm ơn nhiều
    mobil : 0912225579

2. Antoine

Antoine Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi bạn ơi, con hoàng yến của tôi củng y chang, cho uống đủ loại thuốc bổ mà củng không được,giống như là câm luôn vậy, ai có cao kiến nào xin giúp dùm nhe
    Cám ơn

3. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    mình chỉ cho 2 ban cach chua nhé, bạn cho chim uống cam thảo+ đường phèn cho đến khi khỏi bệnh. cho chim ăn nhiều lòng đỏ trứng và lá xà lách tươi.

4. davidphong

davidphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    cảm ơn bác đã chỉ bảo, em sẽ thử xem sao, may mà em có mấy em Thanh Yến không cũng tiếc đứt ruột mà chết hi hi

5. hungphambte

hungphambte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Trước đây chòe lửa của mình cũng thế hót suốt ngày bổng dưng hót không ra tiếng, mình mua cam thảo ở tiệm thuốc bắc, cho vào cống nước, ngân nước sôi, để nguội cho uống. Kết quả 2 ngày sau hót lại bình thường. Bạn thử làm xem sao. Chúc bạn thành công.