Thảo Luận Về Các Loại La Hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi soiden1909, 2/7/08.

1. soiden1909

soiden1909 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy có 1 topic nói về các loại cá La Hán nhưng vẫn còn thiếu nhiều loại
    Mình mở topic này mong các bạn hướng dẫn cách phân biệt kkf chính gốc & King lai, kkf & Tân king, kkc và kc, bighead & kcplt, kcplt & kcx (mình thấy mấy con kcx cũng ít châu y như kcplt), suppreme & Khỉ đỏ & Super red, mình thấy tụi nó giống nhau quá. Điều này rất có ích cho những ai thik chơi La Hán.
    Mong các bạn hướng dẫn dùm mình cách phân biệt các loại trên, và nếu có hình thì cho mình xin luôn để dễ nhận ra điểm khác nhau của tụi nó.
    Anh em vào thảo luận cho xôm tụ nha, chia sẻ kinh nghiệm về cách phân biệt các loại cá La Hán.
    Thanks tất cả các bạn.
    Mở hàng: con này người nói KC đời đầu, người nói kcplt, các bạn cho ý kiến nha.

2. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình góp ý nha, con trong hình giống phúc lộc thọ hơn là kcplt
    còn giống kcx thì cũng lai từ kcplt ra nên nhìn tựa tựa là đúng rồi, còn kkc thì chẳng qua cũng chỉ là kc thôi bạn à, do dàn châu na ná kkf nên gọi kkc có con thì là kc thôi nhưng châu nhiều và sáng nên gọi thêm chữ king cho sang thôi

3. soiden1909

soiden1909 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thanks bạn đã góp ý.
    vậy kkf khác king lai & tân king ở điểm nào vậy bạn. mình thấy có mấy con king lai cũng có châu sợi, mắt trắng, bông đuôi tùm lum. cả bighead & kcplt nữa, mình thấy 2 thèng nó giống nhau y chang :D. bạn có thể góp ý cho mình cách phân biệt dc k.
    giữa kcx ít châu & kcplt có điểm j khác nhau ?

mong các bạn vào chia sẻ king nghiệm, thấy topic vắng vẻ quá :D.