Thảo luận về chim đa đa có bông đích.

Thảo luận trong 'CHIM ĐA ĐA (Francolinus pintadeanus)' bắt đầu bởi Aothuatgia, 30/7/13.

1. Aothuatgia

Aothuatgia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    Như tiêu đề đã nói chim đa đa có bông đích tại sao mình không nuôi.trong khi những con này ngoài rừng bài bảng rất là hay.chúng ta chỉ nghe nói là nuôi con chim đa đa loại này là vợ lấy trai hihi...nhưng có bác nào chứng kiến được người nuôi loại chim này có vợ lấy trai chưa.hay chỉ nghe thôi. riêng tôi ko tin là nuôi con chim đa đa có bông đích là vợ lấy trai. Các bác vào thảo luận nha....

2. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    hehe đấy là người ta nói té thôi bác ạ, trên e vẫn nuôi loại nay đáy thôi, có nhiều con làm mồi rất tốt mà có thấy vợ con bỏ mình mà đi đâu, chỉ có mình bỏ vợ con đi bẫy chim thôi kaka

chutiensinh thích bài này.
  3. Aothuatgia

Aothuatgia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    Bạn nào có biết thông tin loại chim đa đa bông đích này viết tiếp đi các bạn..............

4. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    nói chung là vẫn nuôi được bạn ơi. Chim đa đa quan trọng nhất là bản chất của con chim, còn hình thức bên ngoài chỉ đánh giá được phần nào thôi (cái này giống con người à nha ) hehe

5. HUNG CU GAY

HUNG CU GAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    709
    Nhân topic này các bác cho biết cách lựa chim đa đa bổi hay để nuôi thành mồi. xin các bác chỉ giáo

6. kusoc

kusoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Đa đa bông ít, thì vk ít bong lên.trai thấy ngjền hehe. . . . Ng thì nói cu gáy trơn xui xẻo. Cháy nhà vk ck kãj nhau. Ko hỉu đc. E từ khj có vk mới bắt đầu chơj chjm. Nhà ko có con nào trơn sao vẫn káj nhau. Đang pẫy chjm z đấu vk đt z con khóc ( mà con e có bh khóc đâu chỉ ngjch qúa thôj) . Z là tắt đt . Z là kãj nhau. Đa đa bông ít chắc taj nó wa hay, cu gáy trơn cũng z. Nên đj hoàj z tức kãj nhau