Thảo luận về lồng cho chòe lửa.

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chích choè' bắt đầu bởi bluto, 24/11/10.

1. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Chào anh em :)
    Hẳn là ai nuôi chòe lửa cũng muốn kiếm cho nó cái lồng đẹp để cho xứng đáng với vẻ đẹp của bọn chòe lửa này. Nhưng trên đây cũng ko ít người chưa rõ về giá cả, nơi mua hay đặt lồng.
    Bác nào có nhiều kinh nghiệm trong việc này mong vào tư vấn giúp anh em, chứ gà như mình đây thì tiền đóng học phí nhiều quá b-(
    Ví dụ như lồng chất liệu tre, ko chạm, làm kĩ thì tầm bao nhiêu? Lồng chạm trổ theo từng kiểu thì khoảng bao nhiêu ?
    Dĩ nhiên giá cả chỉ là tham khảo nhưng có vẫn còn hơn ko. Hôm trước mình qua Lý Nam Đế - HN hỏi cái lồng chòe 80 nan tận 600k lận. :|. Nản quá đến h vẫn nhốt tạm con chòe bổi vào lồng khướu.
    Mong các bác có kinh nghiệm vào tư vấn giúp anh em mới vào nghề có thêm chút kiến thức :)
    :applause::applause::applause:

2. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    không biết lồng của bác là lồng gì !!! nếu lồng đặt 800k thì quá rẻ!!!theo mình biết lồng Chòe lửa Biên Hòa đặt bây g giá cũng khoảng 1 chai 8 đấy

bluto thích bài này.
  3. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Chính vì không rõ giá cả nên mình cũng mang lên đây để cùng anh em trao đổi mà. Giá cả thì vô cùng, tiền nào của nấy thôi. Nhưng nếu ko rành về giá thì khi đi mua vẫn bị mua đắt mà.

4. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Lồng chợ thì giá dao động từ khoảng 400k đến 600k như bạn nói tùy cỡ lồng nữa, nếu bạn thích lồng đẹp thì bạn sẽ tham khảo thêm lồng tàu 80 nan khoảng 1,5mil + và còn lồng đặt thì lại càng giá cao nữa... tùy theo sở thích bạn đặt loại như nào thì tương xứng với giá tiền của bạn bỏ ra, nó cũng sẽ ko thể biết có giá như nào đâu giống như bạn mua chim cũng vậy nó sẽ vô giá với nhiều người và sẽ chẳng là j nếu người ta ko thích.

bluto thích bài này.
  5. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Con chòe của mình đuôi tầm 19 - 20cm, thì nên mua lồng như thế nào ?

6. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Lồng chòe lửa nó có cỡ rồi. Quan trọng là bạn dùng loại nào thôi. Lồng của Tàu hay lồng của bà con ta làm thôi. Lồng Tàu thì thường đắt gấp đôi đi kèm với chất lượng của nó thì cũng khỏi bàn. Tiền nào của ấy mà

bluto thích bài này.
  7. cung

cung Active Member

Thích đã nhận:
    30
    Ít tiền thì bạn mua lồng 80 khoảng 250k là được rồi, cần chi lồng chạm cho tốn.

bluto thích bài này.
  8. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Ít tiền lại mới tập chơi theo mình giải pháp tốt nhất là mua cái lồng sắt bọc nhựa đường kính 50cm ở chợ bán đầy có 90~100 K nuôi cũng tốt... Hiện tại mình đang nuôi như vậy mặc dù mình cũng có lồng trúc nhưng ko nuôi mà lại dùng lồng sắt này bởi vì lồng sắt cơ động hơn, đi làm cả ngày treo được chim ra ban công chứ lồng tre gặp trời gió to lay qua lại lại là rụng như sung ngay

bluto and hufahp like this.
  9. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Đằng nào cũng phải mua nên lượn lên đây hỏi kinh nghiệm các bác. Với lại mùa này lạnh, có dám treo ra ngoài đâu, toàn để gần cửa sổ trong nhà thui