thảo luận về mỏ cá và kích thước đầu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Dalat_1960, 7/4/07.

1. Dalat_1960

Dalat_1960 Member

Thích đã nhận:
    34
    Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi có sự liên quan gì giữa kích thước đầu cá và miệng cá không?? Em nghe nói mỏ cá càng ngắn thì đầu càng to, nhưng em đã thấy vài em miệng ko ngắn nhưng đầu khủng bố. Có thể cho em 1 lời giải thích chi tiết không???

2. VanVuongp74

VanVuongp74 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ mỏ ngắn thì:
    1. Miệng trông sẽ xinh hơn (mỏ làm sao xinh được.hihi)
    2. Có khả năng lên đầu hơn nhưng nếu con nào không có đầu cũng bình thường. Không biết có đúng không nữa. Xin chỉ giáo của các pro

3. coongvip

coongvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    theo mình nghĩ thì cá mỏ dài hay mỏ ngắn đều phát triển đầu ngang nhau mà thôi . Nhưng nếu cá có cái mỏ , mặt ngắn thì cho dù đầu lên có 1 chút nhưng kết hợp với cái mặt ngắn thì mình sẽ thấy cái đầu của nó lớn hơn.Cá có mỏ dài thì đầu có lên nhưng phom đầu thường xuôi ngang chứ ko dựng như những con có cái mỏ ngắn nên mặc dù đầu có lên như những con mỏ ngắn nhưng nhìn lại ko to bằng.Tóm lại cá có chiếc mỏ ngắn thì bao giờ nhìn cũng đáng yêu hơn là những con có cái mỏ dài

4. hephi808

hephi808 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn coongvip, đầu cá phát triển to hay ko là do gen di truyền và sự chăm sóc của bạn nữa chẳng liên quan gì tới mỏ ngắn hay dài cả. Nhưng mà những chú có mỏ ngắn thì thấy đầu gù cao hơn và dễ "xương" hơn những chú mỏ "chu". :)

5. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái vụ này mình cũng ko chắc cho lắm! mình thấy cá mỏ dài thì đầu và phần u thấy giống cái bong bóng treo trên đầu vậy! còn em mỏ ngắn thì đầu và phần u nằm sát nhau. Tóm lại, cá mỏ dài đầu u to nhìn sấu hơn nhiều

6. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Đúng là mỏ ngắn thì khi ta nhìn, đầu cá có vẻ to hơn. Còn mỏ thì không ảnh hưởng gì đến đầu hết.