ThẬt&giẢ

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi BẠN CỦA CÁ, 28/11/07.

1. BẠN CỦA CÁ

BẠN CỦA CÁ Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ChÀo CÁc BÁc Cho Em HỎi LÀm Sao NhẬn BiẾt GiẤy Khai Sanh ThẬt Hay GiẢ VẬy CÁc BÁc Mong CÁc BÁc GiÚp ĐỠ CÁm Ơn CÁc BÁc NhiỀu LẮm
    Chú ý về vấn đề phông chữ này sai quy định rồi đó - mod

Last edited by a moderator: 6/12/07
  2. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Cũng khó phát hiện lắm, trừ khi bạn có máy soi chip. Còn không thì bó tay.tùy thuộc vào cửa hàng đó thôi.

3. phamanhc3

phamanhc3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn mượn máy soi chíp, soi vào cá thấy số chùng số với giấy khai sinh là thật

4. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    :D mượn ở đâu hả bác ! mua thì có chỗ nào bán ko vậy :D

5. HOÀNG LÂN

Thích đã nhận:
    44
    Máy soi chip giá đâu hơn ngàn đó. Ai mua đi để tớ soi ké con nhà tớ

6. trananhhung

trananhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bản thân tôi cũng chưa tận mắt thấy certificate nào gọi là giả cả ,theo hiểu biết của tôi thì hiện nay trên thị trường cá rồng có 3 dạng:
    dạng thứ 1: mua cá có nguồn góc, có chíp và certificate sau khi scan thấy số trong certificate và số hiện trên máy scan giống nhau tôi tạm gọi đó là cá có certificate thật
    dạng thứ 2: cá không bắn chíp nhưng có certificate (chíp nằm phía sau certificate) thì dạng này khó xác định đúng thật hay giả.
    dạng thứ 3: chỉ có cá ngoài ra không còn gì nửa ( lại càng rất khó xác định)
    ngoài ra hiện nay có rất nhiều nơi làm việc rất chuyên nghiệp họ đặc mua cả chíp rồi bắn vào cá ( rất nhiều trại cá bán cá rồng nhỏ không bắn chíp và certificate cho các thương lái) rồi tự giả certificate của những trại danh tiếng bán giá cao
    và cuối cùng tôi xin nói các bạn đừng bận tâm đến certificate mà hãy xem chất lượng cá là hàng đầu.

7. phamanhc3

phamanhc3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    máy soi chíp ở 22 kim mã có đấy, bạn đến mà mượn về soi

8. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    CÁ "giả" mà đẹp tuyệt mĩ thì tính sao bạn?Ko lẽ bán đi với giá mềm àh! ^-^.Ở 22 kim mã có mấy cái giấy chứng nhận..vô chủ đó( số là có 2~3 con khi về VN bị chết),anh chủ hàng có gạ cho ko cái giấy chứng nhận mà ko mất xu nào nhưng mình ko lấy.Tội chết,ai lại thế ( nhỉ?)

9. trananhhung

Thích đã nhận:
    1
    Lần đầu tiên mình mới nghe danh từ " cá giả" không biết nó như trhế nào vậy bạn? có lẻ cơ hội tiếp xúc với cá rồng của bạn còn hạn chế, nên tôi không biết bạn có biết là khoãng 90% khách hàng Nhật Bản khi mua cá rồng họ không quan tâm đến Certificate cũng như không cần chíp không? Nếu là cá dành cho khách hàng Nhật thì bạn biết chất lượng như thế nào rồi. Vậy thì 1 con cá đẹp không có gì hết với 1 con cá xấu có chíp và Certificate bạn chọn con nào?

10. HOÀNG LÂN

Thích đã nhận:
    44
    Nói rất hay, như em KHV nhà tôi cũng làm gì có giấy đâu, chắc do là cá giả lên râu ngắn, mắt mau sệ đúng không?

11. crazyguys001

crazyguys001 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    ý kiến của các bạn cũng đúng nhưng với những beginer như mình thí cá có certificate sẽ làm mình có cảm giác an toàn hơn

12. trananhhung

Thích đã nhận:
    1
    Nếu bạn chịu đầu tư và tìm tòi thì tôi nghĩ đến giai đọan nào đó bạn sẽ thấy ra được 1 chân lý đúng cho riêng bạn.

13. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
  14. computer1983vn

computer1983vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    về vụ certificate bạn mình nó là chuyên viên đồ họa,nó nói cái đó nó làm cũng ok.Thật sự kế nhà có chỗ in ấn và photo,bửa hm vô photo sách thấy nó dang ép lastic 1 chồng certificate.thật ra mình thấy nếu mua cá mà có ý bán lạithì nên kiếm cẻtificate còn có ý nuôi luôn thì thôi không cần(nếu có thì tốt).