Thật kỳ lạ, anh em vào xem nhé

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi TuanLong, 15/3/07.

1. TuanLong

TuanLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trước đây mình đã có đưa hình em La Hán này lên:

rõ ràng hình này thì chú ta không thể nào cái đầu có thể nhú lên được nữa, nhưng đến nay khoảng 1/2 tháng, mình tự nhiên thấy đầu chú ta nhu nhú một tý, các bạn thử xem có đúng không nhé (hình này vừa chụp xong, vẫn là chú ta đó).

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn đang đi theo vệt xe đổ của GHT cách đây khoảng 2 năm trước. Cứ hy vọng và hy vọng nhưng kết cục rất đáng buồn với 1 đống la hán thải loại.
    Theo mình thì ảnh dưới đúng là đầu nó nhú hơn thật, nhưng cũng không hy vọng gì vào nó cả, theo GHT thấy thì lúc nào xung lắm, điều kiện tốt lắm em nó sẽ có cái đầu vuông mặt => vẫn là cá không ra gì, tức tương lai không có. Đừng giận nha.
    Hôm nào đi uống cà phê cây đa nhé.

3. TuanLong

TuanLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng không hy vọng gì em này cả, nhưng thấy nó nhu nhú cái đầu thì thấy hơi kỳ thôi.

OK, tất nhiên rồi, chủ nhật này đúng không bạn?????

Last edited: 16/3/07
  4. duchaisg

duchaisg Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn đó hả ! thôi đừng hi vọng nữa, mình cũng hi vọng hai lần rồi,cuối cùng nó cũng chẳng kết quả gì cả, bạn nên kiếm 1 chú khác, chúc bạn may mắn hơn:-* :-*

5. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Đúng là đầu hơi nhú cao hơn, màu sắc hình như cũng đỏ đẹp hơn phải không? Bạn theo dõi thêm 1 vài ngày nữa có thể cái "ấy" của nó sẽ lòi dài da và 1 ổ trứng sẽ xuất hiện dưới đáy hồ. Mình nghĩ đây là dấu hiệu của cá mái đang mang trứng và ... sắp đẻ.

6. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Híc, trước kia em cũng có một em kamalau như vậy nuôi từ nhỏ tới lớn, chú ta đầu xương cũng nhú được một tí em cứ hy vọng là nuôi tốt sẽ khả quan hơn ..ai dè nuôi mãi mà đầu chú ta cũng nhú lên chút xíu chán không thể tả. theo em bác nên kiếm em khác nuôi thì hơn.

7. h2onhatrang

h2onhatrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    - Bỏ thì thương, vương thì tội đúng không pác TuanLong. Lúc trước tôi cũng như pác vậy. Bỏ ra 2 chai 4 mua 03 em KKF bột về nuôi. Khi được khoản hơn 02 ngón tay nhìn thít lắm, một màu bạc xanh, mắt trắng lộng lẫy nhưng hỏng có đầu. Tiếc quá cứ nuôi hoài và ôm hy vọng nhưng kết cục như thế nào thì hỏng nói đâu vì buồn lắm. Đến bây giờ vẫn còn nuôi, để hôm nào rãnh post lên chia buồn cùng pác...
    - Hy vọng vết xe đổ của tôi pác đừng có chạy vào nha...

8. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chuyện cũng bình thường thôi bác ạh, đầu thịt thì nó cũng sẽ phát triển nhưng không đáng kể, con này mà đầu to ra như trái quít thì mới là chuyện lạ đó bác :D

9. ducmail

ducmail Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Giống em y chang, lúc mới lần đầu nuôi cá. Em thấy chẳng có đầu gì nên cũng hy vọng. Tự dưng bỗng thấy nó nhú lên được tí xíu. Vừa mừng, vừa nghĩ sao mình giỏi quá vậy ta :blushing: , mới nuôi lần đầu mà đã vậy.
    Ai dè ngày nào cũng xem, ngày nào cũng mong đợi. Rốt cuộc chẳng thêm được tí nào :laughing:

10. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Con này có lên cũng đầu xương thôi đâu có bự đc. Bác qua anh manhlong kiếm 1 con dàng hoàng 2 ngón đầu Đẹp hơn con này nhiều, tiền nào của nấy mua 1 con đáng đồng tiền hơn là mua nhiều con vớ vấn chỉ có tốn công nuôi xong rồi thất vọng

11. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Đầu xương thì không còn hy vọng nữa đc đâu bác.......................

12. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên phóng sinh con đó rồi mua 1 con có tương lai về mà chơi, sau này còn có thể bán lại đc

13. CAOCUONG

CAOCUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    em cũng mới chơi cá mà cá em 4 ngón mà nhu lên có tý em đang hy vọng vào nó mấy bác nói vậy chắc em ko hy vọng quá thui chắc em hy vọng 50% thui

14. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Đúng đây, cá có đầu thì khoảng 2 ngón đã đẹp rồi bạn ạ...

15. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy bạn nên phóng xanh em đó đi là vừa! Mình nghĩ anh em nào có cá xấu quá mà ở HN nên cho vô Hồ Hoàng Kiếm cho hay! 1 ngay nào đó bỗng nhiên có chuyện lạ thì sao!!!còn chuyện buồn thì ai nuôi cá la hán mà ko có đâu!! mình có 1 em xấu lắm.
    ah! chủ đề cá xấu nhất 4rum đâu rồi nhỉ. Sao mình ko bổ sung thêm cho vui...