Thất Vọng !!!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Tí Cua, 13/12/13.

1. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    tình hình là 1 bầy 4 con, có 1 con gáy kéo xe nên loại, hôm trước bán cho Hiếu Cà Rem 1 con. còn 2 con giữ lại chơi. lúc mới gáy nghe giọng tốt , giờ càng ngày càng ko vừa ý, chắc đợt này thanh lý, làm lại 1 đợt mới. a e nghe đánh giá thử xem đc mấy điểm giúp mình, xem có nên giữ lại ko nha :
    Đánh giá giọng 2 e gáy lớn nhất thôi ( 1 con quay ko thấy hình, 1 con thấy hình ), còn mấy giọng vang xa xa thì ko cần đánh giá, cám ơn mọi người trước nha :

<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/BXBEB-Hwk6g" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

2. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Mình đếm đc hình như 4 con và giọng con nào cũng chuẩn cả.Mình cho 9 điểm trở lên.Nghe khướu hót nữa.

vuongthanhthong thích bài này.
  3. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    em thấy 2 con này gáy cứ thế nào ấy a tí ạ. giọng nó trơn chu quá và âm rừng k nhiều. có con khuất nghe thì lại thấy ồ ồ. e k hiểu. chắc có lẽ do gà mẹ không đc chuẩn. hoặc gà cha có giọng gáy k tốt nên thành ra thế này. a thử tìm hiểu lại cha mẹ nó xem thế nào để sàng lọc và cho ra lứa khác tốt hơn

4. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    con nào gáy têh nhất xấu nhất chưa đi mồi bán em nha chủ top hehehehe định thử vận may

vuongthanhthong and loc ct like this.
  5. thaidinhdung

thaidinhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    261
    em thấy em trong hình gáy được mà anh tí, chờ thời gian nữa xem mấy em nó có đổi giọng không chứ em thấy vậy là duyệt hihi chúc anh có mồi chiến nha!!!

6. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    e thấy gà rừng đâu phải con nào gáy củng hây đâu a còn gà mồi gáy hây hay giở e k quan trộng miểng đem vào rừng gáy gà rừng chạy là ok, gáy cho hay vô rừng gáy gà rừng k chạy thì có nước nhậu mà thôi !

@hoangdung and thaidinhdung like this.
  7. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    ngocthuong lên uống sao a xỉn, a để ôm gà về, hehe.
    2 e, 1 e giọng chuông, 1 e giọng thổ. giá 2 e này mua thì quá rẻ, hình dáng thì bao đẹp, tiếc là giọng gáy ko đúng ý muốn. đợt này đem thanh lý bớt gà ở nhà, kiếm tiền ăn tết.

8. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Gà vậy là chơi ngon rồi tí cua ơi, nếu thất vọng cứ chuyển khẩu cho mình kakaaaa!

9. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Em khuất gáy hay hơn , giọng thì còn tơ chưa rõ , gà gáy như này đánh phà phà rồi anh Tí ơi ! 1 em 8 điểm và 1 em 6 điểm ^^!

10. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    Con chuông pha gáy hay mà , có con nghe tiêng xa xa nghe xa thây duoc ...

11. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    thanh lý giá rẻ cho Nam đi=P~ .... thích con chuông pha .... không thích thổ .... nghe có một con gáy xa xa.... nhưng không rõ lắm .......

12. garungrac

garungrac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    co doi ga maj 75 ko bac...neu dc thj cho e xjn sdt vao mat thu nha

13. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    mình nói 2 e này mới gáy cũng là ko đúng, 2 e này đã gáy chuẩn giọng hết rồi, nên chắc ko đổi giọng nữa. 2 e này cũng đã có người ra giá với mình rồi. Nhưng mình ko bán ( vì đây là 1 người bạn chia lại cho chơi, chứ ko phải mình mua theo kiểu tiển trao cháo múc ),đang huấn luyện 2 e này để đi Quảng Ngãi ( khả năng tập thành công là 70% ). ra bán cho chú Thạnh lời nhiều hơn.
    trong clip a e nghe nhiều giọng gà toàn là gà tre thôi, tính mình hay lo xa nên sợ mấy e máu cao chơi ko đc, dự phòng sẵn 2 con gà tre ( thứ đó chơi là dễ nhất ).
    @ garungrac : mái thì có, nhưng ko có bán, nhiều khi đi mua gà nghĩ cũng lạ,người bán thà làm thịt gà mái để nhậu chứ ko bán. chỉ những người họ thật thân thiết mới để lại 1 2 con thôi.

nobitui thích bài này.
  14. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Chẳng bù ở ngoài Bắc, bẫy trúng mái là họ không vui vì bán đã kém trống mà cũng rất ít người mua. Trước khi mấy a e ở HN thích nuôi gà rừng, thấy gà mái rừng bán ở chợ ế lắm. Giá không bằng mái tre mà cũng không có ai mua. Giờ chỉ khi có người đặt trước thì họ mới mang gà mái về. Phong trào nuôi chim săn mồi như ưng, diều, đại bàng đang lên, họ buôn mấy thứ đó bán chạy lắm.

Last edited: 15/12/13
  15. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    qua tết chú namquoc vào miền Trung giao lưu cho vui nha chú, có dịp nghỉ tết với chú cháu gặp nhau 1 lần cho biết.

namquoc thích bài này.
  16. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    OK, được vậy thì rất vui. Con mái F1 đang đẻ lứa thứ 2 đã được 4 quả nữa. Lứa đầu nó bị con mái khác đè cứ tối đến là tranh mất ổ nên không ấp. Trứng lứa đó giờ vẫn còn 4 quả chắc hỏng. Trong chuông có 3 con mái: 1 con Tân Châu, 1 con Fn và con mái F1 đó. Lứa mới này không biết con mái nào sẽ tranh ấp được. Con TC và Fn đã ấp thì thấy con TC ấp dở hay bỏ ổ, con Fn ấp rất tốt. Lần ấp trước có mỗi 2 quả trứng sót lại nó ấp nở cả 2 nhưng chắc vì trống non quá (mới tập gáy) nên gà con bị chết hết. Lần này trống phoenix đã lớn hơn, chắc gà con nở ra sẽ khỏe hơn. Có lẽ tuần tới hết mưa, chú làm thêm cái sân chơi cho gà nối liền vào cửa cái chuồng to để gà có thể ra ngoài trời và gà con tránh được gà to dẫm đạp nếu chỉ ở trong chuồng lớn chung với nhau.

Tí Cua thích bài này.
  17. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Khó tính quá ông Tí Cua gà gáy vậy mà còn không chịu, chuyển tui nuôi hết đi he.he.he.
    Hôm thứ 7 có phê chưa mà chạy nhanh quá anh không theo kịp? Anh về được tới nhà là mừng quá trời, ngủ một giất tới tối mới dậy, không có viếc đi thì anh ngủ luôn cho tới sáng!

Tí Cua and vuongthanhthong like this.
  18. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    ko có phê mà bị đau bụng a, hix lo chạy gần chết. e có 1 bầy 25% mới nở, 9 con. mái mẹ ấp. nở chiều qua, sáng nay mới kiểm gà đc.

19. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    thịt thà quá chừng a tí k ăn mà ăn ổi k nên bị đau bụng là phải rồi !

Tí Cua thích bài này.
  20. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    lâu lâu nhậu thấy ổi Thông mua ngon quá nên làm tới luôn, ai dè bụng chịu ko nổi, làm chạy gần chết. mai mốt rút kinh nghiệm , nhậu với cóc, ko chơi ổi nữa.