Thay lông sao lại mất họa

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi tranducdat, 12/6/07.

1. tranducdat

tranducdat Member

Thích đã nhận:
    0
    xin các bác cho hỏi. con khuyên nhà tui thay lông sao lại mất họa.cách khắc phuc như thế nào? ai biết mách giùm tui vơi.

2. hieu76

hieu76 Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn có để nước ở trong cóng không ? Nếu không để nước thì Buổi tối bạn có phủ áo lòng không?

3. tranducdat

tranducdat Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bạn đã trả lơi mình. toi đen thì mình ko chùm áo lông. nhưng minh treo vào chỗ tối và tĩnh

4. hieu76

hieu76 Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi sợ là con chim bị thạch sùng dọa lên sợ đấy, tôi cũng bị rồi, chim còn rụng cả lông đầu cơ
    Mất họa & hoảng loạn lên.

5. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    chim mất họa

theo em thì chim thay lông nên chùm áo lồng cả ngày thỉnh thoảng mới bỏ ra cho tắm thôi,như thế sẽ ko bao giờ bị mất họa mà còn đẹp nưa~ chứ

6. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Cho mình hỏi làm thế nào để biết khuyên đang thay lông vậy? để có chế độ hợp lý cho nó kheo kinh nghiệm của các bác. Mình mới tập chơi khuyên; mua một chú 200 khìn cũng mê lắm nên chăm bẵm cũng kỹ. Giờ chỉ sợ thay lông mà không biết nó kém đi thì buồn quá!!!

7. mọt chú chim K thay lông thì phai thay đổi gám nhạtddi bạn à/ nhg để có một chu K đấu thì quả là vất vả
    nên chúc bạn chăm tốt cho chs K của mình nhé

8. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    tôi có nuôi 1 chú khuyên chắc chắn là đực rồi cho nó ăn rất tốt vậy mà nuôi mãi mà nó chẳng bắn lấy một tiế ng mà chỉ níu díu hót chuyện nhiều lúc cũng muốn thả rồi vậy các bác trong làng chơi khuyên ơi chỉ giúp cho em mới cám ơn các bác nhiều