Thay NƯỚc BiỂn Nha Trang

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi thantung611, 14/9/07.

1. thantung611

thantung611 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Có bạn nào đã từng đổi môi trường nước hiện tại trong hồ bằng 100 phần trăm nước biển nha trang chưa ,gì mình có nhờ người thân đem nước từ nha trang vào mà hiện giờ chưa dám thay vào gì sợ bị sốc ,không biết làm sao bây giờ có bạn nào từng làm thay qua rồi cho mình biết kinh nghiệm với xin cảm ơn nhiều lắm

2. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Trời anh Tài ơi nước biển NT là ngon rồi nhưng phải lọc hết cặn bẩn mới xài nha anh. Tội gì mà phải lặn lội lấy nước tận NT chi cho mất công vậy anh?

3. ejay

ejay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hôm trước em mang từ Nha Trang vô SG 4 em cá ngựa, để 2 ngày liền trong bọc bơm oxy cùng nước biển Nha Trang, cá sống khỏe. Hôm sau vì thấy nước dơ nên ra ngoài tiệm mua 10L nước biển, về bỏ cá vô thì thấy nó ngáp ngáp, thế là đem cá ngựa đi "thân tặng" anh Phong trước khi nó chết. :D

4. thantung611

Thích đã nhận:
    1
    gì hôm nay có chuyến xe tải chở hàng ra đó anh nhờ mấy đứa em nó vô bao rồi chở về nhưng không biết bõ vào hồ thay cho nước củ có bị sốc cá và san hô không nửa ,anh sợ giống như hôm rồi anh thêm muối vào hồ xong là phải thay nước mới và thay san hô đó =))

5. thantung611

Thích đã nhận:
    1
    VẬY lát nửa phải đt cho phong xem nó sau khi nó di chuyển hộ khẩu có ổn định chưa hay là chuyển hộ khẩu thêm 1 chót nửa :laughing:

6. phong8320

phong8320 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    He he, báo cáo với anh em là tình hình mấy con cá ngựa nhà mình đã ổn định rồi. Không có em nào có vấn đề hết. Thanks Ejay nhiều nhé!

7. ejay

ejay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em cũng thank anh đã nhận cá về nuôi. Em chưa có làm hồ mà nuôi vài bữa chắc nó die nên phải chuyển hộ khẩu gấp. Bữa nào làm xong hồ hoàn chỉnh sẽ chuyển mấy em độc độc như cua, bạch tuột vô nuôi cho dzui hehe.