thay nước nhìu dinh dưỡng trong hồ có bị mất ko?

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi giang229, 28/2/08.

1. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    các bác cho hỏi thay nước nhiều thì dinh dưỡng trong phân nền có bi hao di nhiu ko (phân công nghiệp)...minh lam cai hồ được 1 tháng ,mấy tuần đầu ngứa tay ngày nào cũng thay dzo sợ bị rêu hại....ma cứ mỗi lần thay là châm phân nước của bác có dại 3 thứ luôn mỗi thứ 1cc thay 1/3 hồ nước rút ra la 30lit. giờ thì rêu ko những ko ngừa được mà fat triển thấy sợ luôn< nhưng giờ nhờ fuong fap tri rêu bằng ánh sáng nên cũng đỡ rùi) ... nhưng còn cây thì ko bít dzo cham fan nước nhìu quá hay phan nền bị hao đi mà giờ tàn tạ. nhin chạnh long lắm hic hic...các bác cho em vài lời khuyên đi nên thay nước thế nào là ổn....nhắc lại là em sai phân công nghiêp của đài loan viên tròn tròn ấy nhá:-S

2. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    phân nước đó hơi nặng bạn ơi.Bạn 1 tuần thay nước 1 lần,và mỗi lần châm phân nước với số lượng ít.Cây bạn tàn tạ như vậy là vì thưa dinh dưỡng.Ai cũng sai lầm như vậy vì muốn cây lên mau mà.Bây giờ bạn hãy để hồ đó,1 tuần thay 1 lần,mỗi lần thêm 2cc phân nước thì chẳng mấy chốc cây sẽ trở lại như cũ thôi.Thân

3. duongphong155

duongphong155 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    loại phân này xài cây dể bị rêu hại và còn làm cho cây vàng lá rữa lá do nền quá nóng đả vậy dưỡng chất rất thấp làm cho cây rất èo uột mình đã từng sử dụng rồi đến giờ vẫn còn sợ nếu có đ/k khuyên bạn nên thay nền khác còn nếu ko thì thêm phân nhét vào các gốc cây hồ nếu đã bị rêu hại thì đừng nên xài phân nước đó là ý kiến riêng của mình thôi mong các cao thủ chỉ giáo thêm cho bạn

4. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    nghe các bác nói là thay 30~50% hồ vậy tính từ mặt nước tới mặt nền sỏi hay từ mặt nước tới đáy hồ ạh

5. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    1 tuần thay 1 lần thôi.mỗi lần khoảng 30% tùy theo hồ trong hay đục do thức ăn nữa ( nên cho ăn ít và tránh các loại thức ăn hạt )