thay nước

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi flowerhorn_121, 19/10/07.

1. flowerhorn_121

flowerhorn_121 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    nhà em nuôi 2 con kingkamfa cứ 2 ngày thay nước một lần mỗi lần em chỉ thay khoảng 1/3 nhưng em nghe nói là kingkamfa ko nên thay nước liên tục sẽ bị chai đầu vậy bao lâu mới thay nước và xài loại máy lọc nào là tốt ạ

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    1 tuần thay nước 1 lần,lượng nước thay vào phải đc khử toàn bộ Clo,còn máy lọc thì sử loại nào ko quan trọng miễn sao phù hợp với túi tiền và kích thước hồ là đc!!!!

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Khử clo thì bạn có thể dùng phương pháp đơn giản nhất là phơi nước ( nước máy mới đổ vào một thùng riêng để khoảng 12 tiếng ) rồi hãy đưa vào. ráng chịu cực khổ với 2 chú cá yêu đi nhất là kkF đó. Biết đâu bạn sẽ có 2 chú cá to đầu. Hiii Còn lọc thì tùy kích cỡ hồ của bạn mà bạn nói với tiệm bán cá bán cho. Lọc nào xài thời gian cũng hư hết chỉ có lọc mạnh và yếu thôi

4. xxTRUNGxx

xxTRUNGxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà mình thay nước 1 tuần 1 lần , nhưng ko có phơi nước, cứ cho nước máy chảy thẳng vào hồ, xong mình cho vào 1 ít thuốc KHỬ NƯỚC MỚI. Giá 4000 đồng /chai mua ở các tiệm cá .
    thay nước như thế vừa đơn giản vừa nhanh, ko cần phải bắt cá ra thau hay phơi nuớc thêm phức tạp.
    chúc bạn nuôi cá vui.

5. queen_diamond

queen_diamond Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thay nước thì khoảng 7 ngày 1 lần thay 1/3 hồ. Nếu xài hồ 1m2 thì xài máy lọc life tech AP3500 là ngon....còn hồ 0,8m hay 1m thì xài aquila 950d là OK........

6. baolinhvn

baolinhvn Member

Thích đã nhận:
    0
    ko phơi nước có sao ko mấy anh T_T em ko phơi nước

7. haokhang

haokhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu kg phơi nước bạn có thể mua máy lọc chất clo và tạp chất có bán ở hệ thống siêu thị petro, giá khoảng 170.000. Đơn giản, gọn nhẹ. Nối trực tiếp với vòi nươc máy.

8. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào bạn. Để lâu thay nước bạn nên sử dụng hộp lọc 3 ngăn có bán ở tiệm cá và tiệm cắt kiếng đó. Xài thứ này tiện vô cùng ít thay nước và hồ vẫn trong veo hà. Không mùi và khá sạch nữa đó

9. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nước máy thành phố làm gì có mùi clo là sợ ,có nước sạch xài là may rồi,ko cần lọc hay khư clo gì đâu tốt nhất là có cái lọc tốt 3 ngăn 2lớp bông thêm san hô trên lọc nữa sẽ tăng 2 ngày thành 6 ngày,.nếu ko xài lọc đáy thì xài lọc 3 ngăn củng ok

10. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Hồ kích cỡ nhõ làm sao mà xài được lọc 3 ngăn được chứ anh blackdragon....Nếu hồ lớn thi xai 3 ngăn va lọc ko đa'y rồi.........

11. tranhuuphuc

tranhuuphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    mỗi lần thay nước có nên bỏ muối vào ko các anh (muối hột,bột ) muối có tác dụng như thế nào và có thể áp dụng cho nhìu loại la hán được ko,kiều lượng như thế nào......xin cám ơn

12. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    muối giúp cá ổn định tinh thần.và dồng thời trị nấm.đối với king kamfa bạn cho nhìu muối.đừng sợ đen đuôi.màu nền king càng đen châu càng sáng

13. tranhuuphuc

tranhuuphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    vậy em có thể cho muối vào hồ với liều lượng như thế nào vậy anh.....muối hột hay là muối bột vậy.cám ơn anh nhìu

14. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Cứ 100L nước thì 50gam muối ! ( muối hột là tốt nhất ) , kô nên cho trực vào hồ , mà nên cho muối vào trong hộp lọc ( tránh được cặn bẩn trong muối bám vào đáy hồ )và bật máy lọc trong 24/24 giờ để muối có thể hòa tan trong nước và trộn đều ! :x thân !