The begin

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi jjiwon, 4/10/13.

1. jjiwon

jjiwon Member

Thích đã nhận:
    15
    Hi mọi người,

Mình là 1 member mới hồ này là hồ đầu tiên do mình setup nên mình đặt tên là The begin sau 1 thời gian tìm hiểu về thủy sinh nên kinh nghiệm chưa có nhiều còn nhiều thiếu xót nên layout chưa được hoàn thiện lắm,mình xin up cho các bác xem mong các bác nhận xét để hoàn thiện hơn ạ [​IMG].

[​IMG][/URL]
    [/IMG]

leo_yi, thaigia, darkmon and 12 others like this.
  2. Giang_HN

Giang_HN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    163
    lần đầu tiên làm bể mà được như thế này là ngon rồi bể cây phát triển tốt .

3. Seven Boutique

Seven Boutique Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng đang có bể 60 định set nuôi tép RC cho vui...nhìn layout của bác này thích quá, cho mình copy vài chi tiết nhé. Mình thì set đá và lũa luôn, sẽ cố gắng up hình sớm cho các bác ném đá

4. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Bể style ADA, Data cũng stye ADA luôn! :laughing:
    Bể layout ntn cũng OK với người mới chơi rồi bạn ạ! Cây hậu cảnh bạn tập cắt tỉa theo khóm từng loại sẽ đẹp hơn.
    Bể chưa có chiều sâu, các cành lũa hiện tại chiếm vị trí trung cảnh và hơi lấn ra ngoài mặt kính, nhưng điều chỉnh dần dần sẽ đẹp lên thôi.
    Túm lại là BỂ ĐẸP!

mltk thích bài này.
  5. mltk

mltk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,168
    Theo em thấy là hơi thiếu cây tiền cảnh, làm 1 thảm TCN xen lẫn NMC lùn xòe hoặc cỏ rắn thì chuẩn style ADA luôn :)
    Bụi dxcp em nghĩ nên tách nhỏ và buộc lên lũa, còn vị trí trống ra cắm thêm các loại cắt cắm như diệp tải hồng lá kim chẳng hạn. Bác thử xem nhé :D

6. thaigia

thaigia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    bể đẹp quá, mà cây ráy bạn để gần mặt nước như vậy, có khi nào bị overkill ko bạn

7. Geno

Geno Well-Known Member

Thích đã nhận:
    263
    mình cũng cùng ý kiến với bạn thaigia, theo mình ráy chỉ nên để phía dưới thôi, hơn nữa nó màu sậm để dưới gốc lũa hợp lý, còn mấy em cây nào màu xanh mượt thì cho ở thân và ngọn trông sức sống hơn !