Thế có đểu không chứ nị ???

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi Thinh_DL, 14/10/14.

1. Thinh_DL

Thinh_DL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    chả là thế này ! em mới sang con mồi lỡ ghép đẻ sang lồng bẫy định là sẽ đi dợt lại! thấy lông lá em nó thiếu nắng em mới máng lên dây điện trước nhà cho em nó phơi nắng rồi ăn miếng cơm nào ngờ nghe con mồi thúc kèm rồi gù xối xả em mới hé cửa nhìn ra thì thấy thế này đây!
    1 em mồi lỡ!
    2 em mồi lỡ và đứa con nít!!!!

chim ở nhà em thường có thói quen xả lưới xuống! nếu không thì....chết choa mày nghe con...khà khà khà...

2. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Vừa thấy hình con này bên tô-bíc bàn về bổi trận, cụ Thinh_LD bảo nó là em nó đã 4 mùa lông nhưng vẫn còn nóng và chứng lắm thề mà sang bên này suýt bắt bổi lạ chi mà lạ rứa hè. Phong chức mồi lỡ được rồi cụ Thinh_LD nha.

3. Thinh_DL

Thích đã nhận:
    1,494
    Khà khà em nó vẫn còn bệnh sao lắm bác loc -abc ợ! E đang nung em nó mùa này bầm dập nó 1 trận xem có hết bệnh sao không?

centimet, tinhtinh_l, hahai and 10 others like this.
  4. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Khiếp, chỗ bác nhiều bổi đến thế này cơ đấy. Đây là môi trường lí tưởng cho mấy chủ bổi nối rồi còn gì hả bác.

5. Thinh_DL

Thích đã nhận:
    1,494
    To van linh ! Quanh nha em thì bổi rưng nhiều nhưng chỉ làm mồi nhậu thôi! Chim quanh nhà em chỉ để dợt mà thôi, nhiều khi em còn gác em nào không ưng ý là thả ngay thung nhà. khà khà không mất công nuôi mà cũng được nghe gáy, thì còn gì bằng! chim bổi phất qua cho mấy em bổi lỡ điên tiết phóng vài sạc nghe sướng tai!

6. Văn Linh

Thích đã nhận:
    827
    Thì ý em cũng giống bác đấy. Có bổi tới nhà dợt mồi lỡ cho mình mà chẳng phải đóng một loại phí nào cả thì còn gì bằng nữa hả bác. Bác có con mồi lỡ đẹp đấy, gọng ĐỒNG SON phải không bác ? Cái chỉ dàm rất đẹp nhưng theo em, cũng vì cái chỉ dàm này + với dàn cườm kia mà nó lâu nổi vậy đấy bác ạh.

Last edited: 15/10/14
  7. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720

Nhìn mà thèm! chú chim này nổi lên thì chim giọng gì nó cũng bắt tất, giọng sat bổi ghê lắm, nhưng hình như tuổi mồi không được bền lắm, khả năng chỉ chơi được khoảng 6-8 năm là sinh chuyện bác ạ! linh cảm của mình là như vậy, hi vọng là không đúng vậy! he he! đoán bừa phát, may thì trúng các bác nhỉ!

Last edited: 16/10/14
    centimet, tmc.gogang, loc ct and 12 others like this.
  8. Thinh_DL

Thích đã nhận:
    1,494
    To bác NAMNHI : đúng như bác nói con này đi lần nào cũng bắt bổi bác ạ! Em nó cặp chỉ mép quá khóe đều 2 bên và đâm hơi cong xuống, con này phao hồng, em cũng mong tuổi mồi lâu tí cho bỏ những ngày đãi lúa bác ạ hic hic

To bác Van Linh: bác nói đúng con này nó lâu nổi do bộ cườm đen, chân tím + giọng thổ. mà con thổ nào chả trày da tróc vảy mới nổi còn để làu một con thổ thì cần nhiều thời gian hơn nữa ! con này thổ pha, kèm 1 kèm 2 kem3 kèm bo! Mở miệng là kèm bác ợ! Nhưng có điều em nó quá nóng chim! Hi hi! Nhà em được cái gần thung dễ dợt chim , không tốn phí mà được nghe gáy cũng sướng bác nhỉ khà khà

hieukape, NAMNHI, ancugay and 5 others like this.
  9. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    nếu đôi mắt này mà em vẫn trong trạng thái vô tư hồn nhiên thì đúng nó sát thủ..còn đang bị chủ bóp trứng thót thì còn phân vân...vậy bác Thinh_DL cho biết là bác có đang....còn tuổi mồi thì em nhìn cườm nhỏ mịn nhìn qui sắc tốt rõ nét đoán già mồi...còn số đoản mệnh thì em nhìn mặt gian chân vảy loạn, ngón vảy chẻ và chủ nó nữa vì chủ tướng tinh con cọp thì con chi cũng bị nhai xg hết=))=))...vài lời chém gió với bác namnhi:laughing:...

hieukape, NAMNHI, ancugay and 6 others like this.
  10. Thinh_DL

Thích đã nhận:
    1,494
    To bác Phiomon: em không có đang...khà khà! Ha ha bác này điều tra em ghê nha, biết em cầm tinh cọp lun! Bác lại ngâm cứu cả tử vi à ? em cũng mong cái mạng em không khắc nó! chắc phải cúng sao gải hạn thôi hic hic. Em bẫy cu cũng đã nhiều nhưng thú thật với bác chưa tự tay bóp cổ con nào! Không nuôi thì cho, thả. Còn ai làm thì ta nhậu khà khà....

hahai, ducgiang, ancugay and 4 others like this.
  11. luandalat

luandalat Member

Thích đã nhận:
    87
    bác ẩu quá ,tập cho mồi đá nhau như vậy chim rừng đá sao lại

PHIOMON, ancugay and Thinh_DL like this.
  12. Thinh_DL

Thích đã nhận:
    1,494
    Vì mê nó quá nên em đã trót dại đem ghép đẻ! Giờ tách ra thấy em nó cũng có vẻ lấy lại phong độ rồi! Các bán xem dùm em hai cha con nó có gì giống nhau không hị hị!
    thèng cha:

Đứa con còn non mà thấy cặp chân to, tím cũng tạm ok :

ancugay, centimet, theanhbmt and 2 others like this.
  13. Văn Linh

Thích đã nhận:
    827
    Vợ chồng nó sinh có một con thôi hả bác ? Nhỡ đứa bé không phải là hoàng tử mà là 1 công chúa thì làm sao hả bác ?

ancugay, Thinh_DL and centimet like this.
  14. Thinh_DL

Thích đã nhận:
    1,494
    Ra 2 con bác! Nhưng tèo 1 em! Nếu công chúa giọng thổ lại kèm như cha thì còn gì bằng bác nhỉ hị hị

ancugay thích bài này.
  15. Văn Linh

Thích đã nhận:
    827
    Theo em, nếu là công chúa thì trả nó về với mẹ thiên nhiên cho nó sinh sôi nẩy nở bác ạh.

ancugay thích bài này.
  16. Thinh_DL

Thích đã nhận:
    1,494
    Em cũng đang tính nếu là mái thì em nuôi thả nhưng vẫn cho ăn bác ạ khà khà

ancugay thích bài này.